หัวข้อ: รักจริงๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี

รักจริงๆ

ในขณะที่เราคิดถึงคน ๆ นึงตลอดเวลา
    เค้าคนนั้นก็อาจคิดถึงคนอื่นอยู่ก็เป็นได้
    และบางครั้ง ก็อาจมีคนที่คิดถึงเรา โดยที่เราไม่สนใจเลยเช่นกัน
    บางครั้ง การได้ฝันไปคนเดียว มันก็ดีกว่าการได้รู้ความจริงที่ว่า
    สิ่งที่เราคิดทั้งหมด มันคือความฝันของเราเองเพียงคนเดียว
    ฉะนั้น ไม่แปลกที่คนส่วนใหญ่เลือกที่จะจมกับความฝัน
    มากกว่าการได้รับรู้ความจริง
    การไม่ได้เป็นที่ 1 ในใจเค้า ไม่ใช่เรื่องน่าเศร้า...
    เราอาจเป็นที่ 2 ซึ่งมันก็ยังดีกว่าเป็นที่ 3 ที่ 4...
    และหากเราเป็นที่ 10 ในใจเค้า...
    ก็ขอให้คิดไว้ว่า ดีกว่าเราไม่มีความสำคัญอะไรในใจเค้าเลย
    แต่โปรดจำไว้เถอะว่า
    หากหัวใจของคุณยังไม่ร้องไห้ออกมาดัง ๆ
    พร้อมกับพูดกับตัวเองว่า...ชั้นเหนื่อยเหลือเกินแล้ว
    โปรดห้ามใจเถอะ ก่อนที่ชั้นจะอ่อนล้าไปกว่านี้...
    ก็จงชอบต่อไปเถอะ
    การรักใครซักคน ไม่ต้องการความพยายาม
    "การตัดใจ"ต่างหาก ที่ต้องใช้ความพยายามอย่างมากมาย
    ลองชั่งน้ำหนักในใจเราดูสิว่า ความสุขยามที่คุณได้สบตาเค้า
    กับความทุกข์ยามที่คุณต้องคอยหลบตาเค้า
    อันไหนมันหนักหนากว่ากัน
    อย่าโทษตัวเอง ที่มาเจอเค้าสายเกินไป...
    อย่าโทษเค้าที่ไม่มีใจให้...
    อย่าโทษโชคชะตาที่ทำให้เราพบกัน แต่ไม่ได้ทำให้เราใจตรงกัน
    แต่จงยิ้มให้กับตัวเอง
    ที่อย่างน้อย ถึงจะพบกับเค้าคนนั้นสายเกินไป
    แต่ก็ยังได้พบ...
    ยิ้มให้เค้า ที่ถึงจะไม่ได้ให้ใจเรามา
    แต่ก็ยังได้รับหัวใจของเราไป...
    ยิ้มให้กับโชคชะตา
    ที่ยังทำให้เรา...ได้รู้จักกัน
    คุณควรจะดีใจด้วยซ้ำที่ครั้งหนึ่ง
    คุณได้เจอคนที่คุณอยากเก็บรอยยิ้มของเค้าไว้คนเดียว
    คนที่คุณใส่ใจกว่าตัวคุณเอง...
    คนที่ทำให้คุณหัวเราะ...และร้องไห้ได้มากมาย...
    คนที่เพียงแค่ยิ้มของเค้า
    ก็สามารถเปลี่ยนวันที่หมองหม่น...ให้กลายเป็นวันที่สดใส
    เท่านี้มันก็เพียงพอแล้ว ไม่ใช่หรือ?
    แค่การได้เห็นคนที่เรารัก
    ได้หัวเราะอยู่กับใครสักคนที่เค้ารักมากที่สุด นั่นแหละคือความสุขของการได้รัก...อย่างจริงใจ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สุสงวน
    .....ดีใจจ้าที่ได้ตอบกระทู้เป็นคนแรก .....
    .....ถึงแม้ว่า สิให้การขอบคุณเป็นคนที่สี่กะตามจ้า......
    ....... มักกระทู้นี้หลายเด้อจ้า บ่าวผุ้ดี โดนจ้า......
    ....... เพราะว่าคนที่เฮากะลังคึดฮอดเขา แต่เขากะบอฮู้กะลังคึดฮอดไผยุจ้า.....
    .... แต่คนที่สิคึดฮอดเฮานั้นสิมีแนบอกะบอฮู้จ้า.......
    ....... จ้าบางเทือกะสุขกะความฝันกะจินตนาการตะของจ้า......
    ....... บอฮู้ว่าเป็นคนที่ทอได๋ในใจคะเจ้านอจ้า หรืออาจสิบอมีความสำคัญเลยกะได้เนาะจ้า.......
    ....... จ้าบางเทือกะเมือยหัวใจจนต้องห้ามใจตะของไว้จ้า ........
    .......ตัดใจยากหลายเหลือเกินจ้าบ่าวผุ้ดี เพราะว่าเขาเฮ็ดให้เฮาเทิงหัวขวนเทิงฮ้องไห้ได้จ้า...
    ....... ตกลงจ้า สิเปลี่ยนวันที่หมองหม่น ให้กลายเป็นที่วันสดใส........
    ....... ด้วยการคิดแค่ว่าเห็นคนที่เฮาฮักมีความสุข กะคือ รักจริงใจ เนาะจ้า.....
    ...ขอบคุณหลายจ้า ที่ให้ข้อคิดดีดี สำหรับความรักจริงใจ ในโลกอันซับซ้อนใบนี้จ้า......ด้วยความฮักตลอดคึดฮอดเสมอจ้า

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

พบปะพูดคุย จ้ำแจมจัง

มีด้วยหรอครับคนที่คิดได้อย่างเงี๊ยะ

ไม่ยักเชื่อว่ามีในโลก..::)::) ใครทำได้มั่งคร๊าบบบบc06:

............จ้ำ..เว็บมอนสเตอร์....จ้ำแจมจัง....
    ..Dreams it, Believe it, Do it..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ชังคนเด้

ฮูย จ้ำก็ดาย เขาก็มีความสุขตามประสา ชังคนชั่งเบรคเด้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวพุเตย
    ขอบคุณสำหรับบทความดี ๆ ...แต่มันทำใจบ่ทันได้เด้ล่ะอ้าย...สิให้เฮ็ดแนวใด๋...ฮือ อ อ อ อ