หัวข้อ: ส่อยเเหน่!มีปัญหาเรื่องเสียงคอมพิวเตอร์ครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ

เศร้าซึม ส่อยเเหน่!มีปัญหาเรื่องเสียงคอมพิวเตอร์ครับ

สวัสดีครับท่านผู้รู้ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้
    ผมซื้อโน๊ตบุคใหม่
    Acer Aspire 5710 Notebook
    (1.66GHz Intel Core 2 Duo T5500, 1GB DDR2, 80GB,
    DVD±RW DL, Windows Vista Home Premium,
    15.4" LCD - MPN: LXAHB0X093)
    ผมเอาไปลง Windows xp

ส่อยเเหน่!มีปัญหาเรื่องเสียงคอมพิวเตอร์ครับ
    อันนี้ การ์ดเสียง ครับ
    ส่อยเเหน่!มีปัญหาเรื่องเสียงคอมพิวเตอร์ครับ

เเต่ก่อนผมใช้เเบบคอม เเบบเป็น เคส Windows xp
    กะสามารถ ปรับเสียงเป็นสเตอริโอมิค
    เเล้วเสียงไมท์โครโฟนเเละเสียงดนตรีในคอมออกมาที่เครื่องอัดรวมกันหมด
    สามารถอัดเพลงได้เลยไม่มีปัญหาครับ

เเต่เครื่องนี้ไม่สามารถทำได้ครับ
    คือ ถ้าปรับเป้นสเตอริโอมิค ก็จะออกมาเฉพาะเสียงดนตรี
    ุ้ถ้าปรับเป็น Front mic ก็จะออกมาเฉพาะเสียง ไมโครโฟน เท่านั้นครับ

ก็เลยต้องขอคำเเนะนำจากผู้รู้หน่อยครับผมส่อยเเหน่!มีปัญหาเรื่องเสียงคอมพิวเตอร์ครับ
    อยากทราบว่า โน๊ตบุค เครื่องนี้ มีปัญหาตรงไหน เเละต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    เสียงถึงจะสามารถมารวมกันเป็น สเตอริโอมิค (เสียงออกมาพร้อมกันหมดได้)

ผมปรับตามภาพครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมอลำเอกชัยคนหล่อ; 07-09-2009 at 03:43. เหตุผล: ภาพบ่ขึ้น

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    รอผู้รู้มาตอบให้ทราบดีกว่านะ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    บ่ค่อยแน่ใจปานใด๋ ถ้าผิดขออภัยเด้อครับ...
    ก่อนช่องสุดท้ายนั่น ที่เขียนว่า Stereo Mix กาถืกสีเขียวๆนั่นต้องเอาออกครับ
    ถ้าบ่แม่นขออภัยหลายๆ ผมกะบ่แน่ใจปานใด๋ จำจากช่างซ่อมคอมเผิ่นบอกมาอีกเถื่อนึงครับ