หัวข้อ: สู้สู้...กับใจที่แพ้เสมอ

กระพริบตา สู้สู้...กับใจที่แพ้เสมอ

สู้สู้...กับใจที่แพ้เสมอ

สู้สู้กับใจที่แพ้เสมอ...
    สู้เพื่อเธอและฉันได้ไหม
    สู้เพื่อความรักจากใจ...
    สู้ต่อไปกับใจที่แพ้เอย

ช่วงนี้ต้องสางงานให้แล้วทันกำหนด แต่เด็กน้อยก็ยังบ่อเต็มร้อยเพราะทุกมื้อบ่สามารถจะละหน้าออกจากหน้าจอได้เลย...พอได้เข้าห้องกล่องขอเพลงก็เพลินไป เวลามันก็ผ่านไปเร็ว เบิ่งเวลาอีกเทือ ก็เที่ยงคืนแล้ว และก็ง่วงพอดีจ้า เลยบ่ได้เฮ็ดงานจ้อย ตอนเช้าก็ตั้งนาฬิกาปลุกไว้ตี 5 ทุกมื้อ ว่าสิลุกมาเฮ็ดงาน ....อิอิอิ ตื่นค่ะตื่นมากดนาฬิกาแล้วก็นอนต่อ อิอิอิ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆ

สู้ต่อไปจ้าเด็กน้อยน่ารัก กับใจที่แพ้เสมอ แต่ก็มีความสุขในการที่ได้แพ้ใจตัวเองจ้า...แพ้ที่ต้องคิดถึงเธอ แพ้กับการตั้งใจแล้วไม่สำเสร็จ แพ้กับทุกสิ่งทุกอย่าง

สู้สู้เพราะฉันมีเธออยู่ข้างใจ ถึงจะแพ้ก็สุขใจเมื่อคิดถึงเธอ ...จุ๊บ ๆๆๆ ค่ะ

เด็กน้อยน่ารัก

15 กันยายน 2552

เวลา 07.43 น.

สู้สู้ถึงแม้จะเหนื่อยเพียงไหน....สู้ขาดใจก็จะสู้เพื่อวันต่อไป
    สู้สู้กับใจที่อ่อนแอสุดทนไหว...สู้เรื่อยไปจนกว่าจะสิ้นลมหายใจ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    จ้าเด็กน้อยจ๋า สู้ทนต่อไป ตราบลมหายที่มี สู้เพื่อวันพรุ่งนี้ สู้เพื่อมีหน'ทางก้าวไป

หวังสักวันหนึ่ง สู้จนถึงจุดหมาย หนทางแม้ยังยาวไกล สู้ต่อไปจนได้สักวัน

จั๊กเพลง หึ หยังน้อ ป้านิ กะดาย อิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chudhancock; 16-09-2009 at 04:31.

พยายามสู้กับความรู้สึกของใจโตเองจนเมื่อย
    แต่ก็แพ้เสมอมา ถึงเจ็บก็ยอมเพราะคิดถึง พะนะ
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    แต่ถึงจะแพ้ใจตัวเอง แต่ผลที่ได้รับ ก็สุขใจไม่ใช่เหรอค่ะ

แต่ยังไงหัดต่อสู้ กับใจตัวเองบ้างนะค่ะ จะสุขยิ่งกว่าค่ะ

ปลุกตัวเองจากฝันที่เจ็บซ้ำ...และคอยย้ำเตือนตนให้ดี
    อย่าได้หลงทางนะทีนี้...ขอให้มีใจสู้ไม่แพ้ใจเอย

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแม้จะร้องให้ จงลุก ขึ้นสู้ไป อิอิอิ

คนเราเกิดมา ต้องหาเลี้ยงปาก ต้องหิวต้องอยาก ลำบากต้องทน

จะทำอย่างไร เพราะเกิดมาจน ต้องสู้อดทน ดิ้นรนกันไป

ทำงานเหนื่อยล้า ปัญหาหลายอย่าง มองหาหนทาง ก็ยังไม่สาย

ลุกขึ้นมาสู้ เพื่ออยู่ต่อไป ตราบลมหายใจ ของเรายังมี

มาสู้กันเถิด ให้เกิดความหวัง สู้ด้วยพลัง ที่ยังพอไหว

ลุกขึ้นมาสู้ สู้ด้วยหัวใจ สู้เพื่อวันใหม่ เพื่อให้ดีเอ้ย?

อิอิอิแหล่ ก้อมจ้าเด็กน้อยจ๋า

มื้อนี้ปิดรายการด้วยน้ำตา...นับวันเด็กน้อยยิ่งอ่อนแอเข้าไปทุกทีเว้าอยู่ดี ๆ น้ำตาแห่งความน้อยใจ ก็พลันไหลอาบแก้ม ปิดรายการด้วยน้ำตา ไม่สู้เลย คนขี้แพ้ ฮือ ๆๆๆ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เอ๋า เป็นอะไรเหรอดีเจ สู้ๆๆๆ อย่าอ่อนแอ น้องชนะใจตัวเองให้ได้เด้อจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    บ่ฮู้สิว่าจั่งได๋ดี ฮู้แต่ว่าฮักเสี่ยวเด้อ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

Tags for this Thread