หัวข้อ: เธอคือที่จอดความคิดถึง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ

ความเยือกเย็น เธอคือที่จอดความคิดถึง

20 กันยายน 2552

มื้อนี้ฟ้าใสก็ต้องมาสู้กับงานอีกวันจ้า สู้สู้ :l-:l- เหนื่อยจังเลยจ้า การทำงานที่บ่มีมื้อหยุดนี้มันช่างเหนื่อยจัง คือกับความคิดถึงละน้อหากไม่มีที่จอดก็คงมีแต่ความเศร้า ความเหงา เพราะที่จอดไม่มี แต่ตอนนี้ฟ้าใสดีใจที่อย่างน้อยยังมี ที่จอดความคิดถึง ถึงแม้ว่ามันจะเป็นที่จอดความคิดถึงถาวรหรือไม่แต่ฟ้าใสก็ไม่ขอเรียกร้องใด ๆ ทั้งสิ้น เพราะว่าฟ้าใสรู้ดีว่า การที่จะไปบังคับใจนั้นมันยากส์ยิ่งนัก ไม่ว่าจะเป็นใจตนหรือใจคนอื่น ไม่มีสิทธิ์เลยจ้า ฉะนั้นในเมื่อตอนนี้ใจเป็นเช่นไรก็ให้รู้เท่าทันใจนะตอนนี้ก็พอ

มื้อนี้เทพอสูรกำลังเฮ็ดอีหยังอยู่น้อ คิดฮอดฟ้าใสบ้างไหมนะ กินข้าวหรือยัง ฟ้าใสคิดฮอดเทพอสูรเด้อจ้า ฟ้าใสอยากให้ฮอดวันทำงานเร็ว ๆ จะได้พ้อกับเทพอสูรในห้องกล่องของเพลงจ้า รู้ไหมเวลาเข้าไปแล้วเทพอสูรเข้ามาฟ้าใสดีใจจังเลยจ้า ดีใจสิมีคนมาว่า "คิดฮอดแฮงเด๊อ" อิ ๆๆๆ แต่มื้อนี้ฟ้าก็จะรอเทพอสูรอยู่ในกล่องขอเพลงคือเก่าจ้า ไปฝากความคิดฮอดไว้ ถึงจะรู้ว่า เทพอสูรบ่ได้มา แต่ฟ้าใสก็จะไปรอจ้า

คิดฮอดเทพอสูรจ้า จุ๊บ

ฟ้าใส

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ
    08.50 น. ฟังเพลง "เพลงนี้เพื่อเธอ - ไม้เมือง"

"ต่อให้ฉันเกิดเป็นกวีก็แต่เพลงรักดี ๆ ไม่ได้ ถ้าหากวันนี้หัวใจ ไม่ได้เกิดความรักขึ้นมา ต่อให้เขียนเพลงรักอีกสัก 100 เพลง ก็แค่อีกเพลงที่ธรรมดา หากคนในเพลงที่ว่าไม่ใช่เธอ เธอรู้ไหมคนดีฉันเขียนเพลงนี้ตรงใจมาก ๆ เพราะฉันมีความรัก และคนที่รักคือเธอคนนั้น ฉันจึงขอมอบเพลงนี้กับเธอที่เป็นดวงใจ ให้เธอที่เดินทางมาไกล เพื่อมาเป็นแฟนของคนอย่างฉัน จากนี้ไปจนชั่วชีวิต ฉันอาจให้เธอได้น้อยกว่าฝัน แต่หนึ่งลมหายฉันที่ช่างแสนสั้น ฉันจะเก็บมันไว้ดูแลเธอ

ฉันจึงขอมอบเพลงนี้กับเธอที่เป็นดวงใจ ให้เธอที่เดินทางมาไกล เพื่อมาเป็นแฟนของคนอย่างฉัน จากนี้ไปจนชั่วชีวิต ฉันอาจให้เธอได้น้อยกว่าฝัน แต่หนึ่งลมหายฉันที่ช่างแสนสั้น ฉันจะเก็บมันไว้ดูแลเธอ

เธอสายลม เธอคือแสงดาว เธอคือเมฆขาว เธอคือตะวัน เธอคือฟ้างาม เธอคือแสงจันทร์ ฉันก็พูดเพ้อไปอย่างนั้น แต่ใจความสำคัญ คือฉันรักเธอ"

10.45 น. คิดฮอดเทพอสูรจ้า จุ๊บ

12.51 น. กินเที่ยงแล้วจ้า มื้อนี้อยุ่ในห้องกล่องขอเพลงทั้งวันเลยจ้า ทั้งที่รู้ว่าเทพอสูรบ่ได้มา แต่ทำไมฟ้าใสถึงไปรอนะ ไปฝากจุ๊บไว้ จนทุกคนเป็นห่วงว่าเป็นเอามาก บางคนกะบอกว่า เป็นสาวเป็นนางคือคิดฮอดเกินไปแท้ บางคนกะว่าคิดฮอดหลายคือบ่โทร หลากหลายจ้า แต่ถึงอย่างไรฟ้าใสก็ไม่สนหรอกจ้า เพราะคนเราความคิดบ่คือกัน

บางคนคิดฮอดก็เก็บไว้ในใจ แต่สำหรับฟ้าใส อยากบอกจ้า ว่าคิดฮอด ...และตอนนี้คิดฮอดเทพอสูรก็เลยบอกว่าคิดฮอดที่กล้าเพราะว่า เทพอสูรบอกว่าคิดฮอดฟ้าใสคือกันจ้า เป็นเรื่องที่น่าอายตรงใด๋ถ้าคนที่คิดฮอดตรงกันสิบอกว่าคิดฮอดกันน้อจ้า

จุ๊บ เทพอสูร จุ๊บ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แรงใจ; 20-09-2009 at 12:52. เหตุผล: เพิ่มความคิดฮอดจ้า

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    ฟ้าใสมีที่จอดใจแล้ว....ดีใจนำเทพอสูรเด้....

ขอให้ความคิดถึงที่เดินทางไปถึงจุดหมายปลายฝันเด้อ...

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ที่จอดความคิดฮอดพะนะ ฮ๊วย ป้ายติดไว้แนวได๋น้อ คือบ่เคยเห็น

ถ้าแม่นจอดผิดหม่องหนิ ตำรวจสิจับบ่น้อบาดหนิ ฮ่า ๆ ๆ

ฮิ้ววววววววววว มาแซวดอก โตดโปด

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์
    ดีใจนำคนมีที่จอดใจเน๊าะ

คนยังบ่มีกะสิหาจอดตามลานวัดดอกจ้า

^_^ อิอิ ^_^

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ดีใจหลายๆ ด้วยเด้อฟ้าใส ขอให้ได้พบกับคนที่คิดฮอดด้วยเด้อ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สำนวนการเขียน ช่างเหมือนกับคนที่ผมคุ้นเคยเหลือเกินครับ ฟ้าใส คนเน่า ๆ ฮ่า ๆ ๆ

ที่จอดใจของฟ้าใสกำลังจะหายไป หายไป และหายไป

เด็กน้อยยังหาที่จอดบ่ได้เลยจ้า...อยากมีที่จอดคือกันจ้า ให้จอดนำแนะ ...ไปป้ายไหนก็บอกว่าที่จอดเต็ม จ้า อิอิอิ

ตอนนี้ที่จอดใจบ่มีคือกันจ้าเจ้าของเพิ่นยกเลิกจ้าเลยบ่มีที่จอดแมะ ฮือ ๆๆๆ

Tags for this Thread