หัวข้อ: ร้านกาแฟ...เล็กเล็ก

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ร้านกาแฟ...เล็กเล็ก

:heart::heart::heart::heart:

ในฝันที่ วาดหวัง และสรรค์สร้าง
    มีร้านงาม น่ารัก และอบอุ่น
    ร้านของเรา เจือรัก ที่การุณ
    ไต้ไออุ่น จิตใจ ที่ดีงาม

ร้านกาแฟ เล็กเล็ก ที่อบอุ่น
    กาแฟนุ่ม ขนมน้อย ค่อยประสาน
    ดนตรีเพราะ ละเมียด เจือดีงาม
    สร้างสวรรค์ อุ่นใจ ด้วยไอรัก

มุมสงบ คืองาน ที่สรรค์สร้าง
    อลังการ ผลงาน ที่ร้อยถัก
    บรรจงถ้อย บทกลอน แสนน่ารัก
    นั่งร้อยถัก สร้างสรรค์ ประสานใจ

เป็นเพียงฝัน หาใช่ เป็นจริงไม่
    ทุกสิ่งคล้าย ความฝัน ที่สร้างสาย
    เหลือเพียงเงา ร้าวราน ไม่เหลือใย
    ห่อห่มให้ ใจเรา ร้าวระทม

:heart::heart::heart::heart:

[MUSIC]http://dc125.google.co.th/img/83360412/4a3ffce2/dlink__2Fdownload_2F83360412_2F4a3ffce2_3Ftsid_3D20090609-215526-72d6be5b/preview.mp3[/MUSIC]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 25-09-2009 at 13:43.

อิสระ เสรี เสมอภาค

หนุ่ม เกินร้อย
    Guest

เรื่องฮิตน่าอ่าน

เอาโปรแกรมแปลงไฟล์ เพลงMP3 มาฝากครับผม แปลงได้ทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะเป็น VCD-DVD รึต่างๆครับสามารถแปลงออกมาเป็น MP3 ได้เลยครับผมgoogle.co.th - การจัดเก็บแฟ้มและใช้งานร่วมกันออนไลน์ - ดาวน์โหลด FLAV FLV to MP3 Converter 2.58.12.zip c06:

บล็อก
    197
    ขอบคุณอ้ายมากนะคะ ดาวน์โหลดโปรแกรมไว้แล้วค่ะ
    ขนาด 3.94 mb ค่ะ โหลดเซฟโปรแกรมไว้ก่อนค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ญา ทิวาราช
    บล็อก
    17

คำถาม และรอคำตอบ เกี่ยวกันหรือเปล่าหนอ

เกี่ยวกันหรือเปล่าหนอ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่ม เกินร้อย เกี่ยวกันหรือเปล่าหนอ
    เอาโปรแกรมแปลงไฟล์ เพลงMP3 มาฝากครับผม แปลงได้ทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะเป็น VCD-DVD รึต่างๆครับสามารถแปลงออกมาเป็น MP3 ได้เลยครับผมgoogle.co.th - การจัดเก็บแฟ้มและใช้งานร่วมกันออนไลน์ - ดาวน์โหลด FLAV FLV to MP3 Converter 2.58.12.zip c06:
    ขอบคุณคับกำลังอยากได้พอดีคับ

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

พบปะพูดคุย มาช่วยเติมฝัน

:heart::heart:

กรุ่นกลิ่นไอ....อิ่มอุ่น...ละมุนแท้
    ร้านกาแฟ.....ใครหนอ...รอสานฝัน
    ต่ายมาแวะ....ลิ้มลอง....จองทุกวัน
    ชอบมันๆ......ใส่ครีมนุ่มๆ....กำลังดี มาช่วยเติมฝัน

คาปูชิโน่...หรือเอกซ์เพรสโซ่...ต่ายชอบชิม
    อยากมาอิ่ม..อยู่ใกล้ๆ...ข้างใจพี่
    ขอขนมครก..สูตรไทยๆ..ได้ไหมคนดี
    แซมด้วยผักชี..สาคูใส้หมู...ดูน่าทาน มาช่วยเติมฝันมาช่วยเติมฝัน

จิบกาแฟ...เคียงข้างหวานใจ..ให้หวานรัก
    ขอสมัคร...เป็นลูกค้า....ตาหวานหวาน
    กาแฟหอมๆ..ท่ามกลางพงไพร..คลายร้าวราน
    ขอนั่งนานๆ..นะพี่เล็กจ๋า....ต่ายมาเชียร์

:heart::heart:

มาอ้อนคือเก่า..อิอิ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

ความเยือกเย็น ..

หอมกรุ่นดั่งดอกไม้
    รสละไมเกินพร่ำ
    ดำ...ดั่งปีศาจ
    รสชาด..ดั่งจากสวรรค์
    คาปูชิโน่แก้วนั้น
    ขอฉันดื่มด้วยคน..

.. เล็กจ๋า อ้ายจ้ำขอคาปูชิโน่แก้วนึง

ใส่น้ำตาลช้อนเดวน่ะ

ไม่ใส่ครีม..ไม่ใส่โปรแกรม MP3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจ้ำ; 27-09-2009 at 14:10.
    ..Dreams it, Believe it, Do it..

บล็อก
    197

มานั่งจิบ กาแฟ แสนหอมกรุ่น
    รสละมุน คาปูชิโน่ แสนหอมหวาน
    ชวนน้องต่าย มานั่ง วาดฝันพลาง
    รสหอมหวาน คนสุรินทร์ เชิญลิ้มลอง

ขนมครก ร้อนร้อน อุ่นไอรัก
    ได้ประจักษ์ เค็กน้อยน้อย ไม่มีสอง
    จุดเทียนชม เสริมสุข ตาแลมอง
    หัวใจสอง อุ่นเจือ อบไอรัก

แต่งกลอนไม่ออกเลยค่ะ ตากฝนเลยไข้หวัดใหญ่นอนซมมา วันกว่าๆๆ
    ไม่ได้เข้าบ้านมหาฯ เลย

แต่พอเข้ามาบ้านมหาฯ พบบทกลอนน่ารักของน้องต่าย
    และของพี่จ้ำ ที่แสนน่ารักทั้งสองคน มีความสุขมากค่ะ
    อย่าให้บอกเลยว่าดีใจขนาดไหน มีความสุขมากกับบทกลอนที่แสน
    จะน่ารัก เป็นกำลังใจที่ดีมากเลยนะคะ คงหายไข้ได้เร็วขึ้นค่ะ

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

พบปะพูดคุย

แวะมาจิบกาแฟจ้า...พี่เล็กจ๋าๆๆ..

เหนื่อยนัก..ต่ายขอพัก...ให้คลายร้อน
    ขอมาอ้อน...จิบกาแฟ.....พอคลายเหงา
    เติมโกโก้....ให้ชุ่มใจ.....ช่วยคลายเศร้า
    ไม่เห็นเงา...เจ้าของร้าน...เป็นฉันใด

ห่วงนักหนา...ไม่สบาย...หายยังหนอ
    ต่ายมารอ.....ใจร้อนรน...ทนไม่ไหว
    มาเยี่ยมยาม...ถามข่าวพี่...ด้วยห่วงใย
    หายไวไว.....ต่ายมาเฝ้าร้าน...บริการแทน

แอบมาเฝ้า.....ขายกาแฟ..ฆ่าเวลา
    พี่เล็กจ๋า.......หากว่ากำไร...หลายๆแสน
    ต่ายตาหวาน...อ้อนลูกค้า.....มาให้แทน
    ขอเป็นแฟน....นั่งประจำร้านเปิดใหม่...ได้ไหมคนดี

:b-b:b-b:b-b

Tags for this Thread