ขวัญตา ฟ้าสว่าง - สาวมะลอรอแฟน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ขวัญตา ฟ้าสว่าง - สาวมะลอรอแฟน

ขวัญตา  ฟ้าสว่าง - สาวมะลอรอแฟน

ลำแพน สาวมะลอรอแฟน - ขวัญตา ฟ้าสว่าง

ฉายา เจ้าแม่ลำแพน (รอสักครู่เสียงเพลงจะดังขึ้นเองครับ)
    เจ้าของลิขสิทธิ์ ดอยอินทนนท์ โปรโมชั่น สงวนลิขสิทธิ์ ผลิตโดย LIGO

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kamatep
    บ่เคยฟังครับเพลงนี้กะดาย

ม่วน ๆ

ผมชื่นชมกลอนลำและเพลงของครูดอย อินทนนท์ ทุกเพลง ทุกกลอน เป็นผู้มีความรอบรู้ สมเป็นครูเพลง เว้าส่วยได้ ลาวได้ เขมรได้ เก่งอีหลี เพิ่งได้อ่านประวัติ เจ้าคือไปสืบมาได้บ่าวโจ่โล่ ดีล้าย หลาย เอาชุดแรกของขวัญตามาฟังแหน่ สมัยเป็นบ่าวส่ำน้อย ลำแพนหยังน้อสาวส่วยจีบหนุ่มลาว ลำล่องทุ่งกุลาปู่ป๋าหลาน ประมาณนี้ ผมเคยมีเทปแต่พอเลิกฟังเทป มันหาย หาบ่เห็นแล้ว

ม่วน ๆ

ผมชื่นชมกลอนลำและเพลงของครูดอย อินทนนท์ ทุกเพลง ทุกกลอน เป็นผู้มีความรอบรู้ สมเป็นครูเพลง เว้าส่วยได้ ลาวได้ เขมรได้ เก่งอีหลี เพิ่งได้อ่านประวัติ เจ้าคือไปสืบมาได้บ่าวโจ่โล่ ดีล้าย หลาย เอาชุดแรกของขวัญตามาฟังแหน่ สมัยเป็นบ่าวส่ำน้อย ลำแพนหยังน้อสาวส่วยจีบหนุ่มลาว ลำล่องทุ่งกุลาปู่ป๋าหลาน ประมาณนี้ ผมเคยมีเทปแต่พอเลิกฟังเทป มันหาย หาบ่เห็นแล้ว

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ม่วนครับ ๆ ๆ ๆ คิดฮอดขวัญตา ลูกคอ 90 ชั้นจังเลย
    อยากฟังลำล่องทุ่งกุลา (ปู่ป๋าหลาน) มีบ่ครับ

Tags for this Thread