หัวข้อ: ร่างกายไม่ไหว ใจสู้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ร่างกายไม่ไหว ใจสู้

ตื่นเช้ากว่าปกติ รีบอาบน้ำแต่งตัว เพื่อที่จะไปเรียนไปให้ถึงก่อนใครๆ พักนี้ นักศึกษาเยอะ ทุกคนมุ่งหน้าสู่ คอมพิวเตอร์แลป เพื่อ หาข้อมูลทำงาน และใช้หนังสือ ที่มีอยู่ในห้อง แลปนั้น ตอนนี้เขายุบที่เรียนที่เคยมีสองที่เหลือที่เดียว

นโยบายรัฐ ที่เคยมีที่ให้เรียนมากมาย ก็ต้องลดงบประมาณลงตามภาวะเศรษฐกิจ เวลาเหนื่อยๆ ถึงแม้ว่าจะไม่มองโลกในแง่ร้ายเลย แต่บางครั้งอารมย์ ร่างกายก็สุดโต่งเกินควบคุม บอกคุณผู้ชายว่า ปะ เราไปยื่นคำร้องไปขอคุยกับอาโนล ยัวกอฟเวอร์เน่อ กันไหม เขาก็ได้แต่หัวเราะในความต๊องของเรา ก็จะอะไร ก็พูดไปได้เรื่อย ๆ ให้สิ่งที่ควบคุมไม่อยู่ปลดปล่อยไปกับรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ

งานเยอะ เสร็จของอาทิตย์ที่แล้วอาทิตย์นี้ก็ตามมาอีก อีกนิดนะ อีกนิดนะ ปลอบใจตัวเอง สิ้นเดือนธันวา ก็จะจบแล้ว

แวะเข้ามาบ้านมหา เห็นน้องจิ้งเจ้าชายน้อย ทำโครงการดีๆ ก็อยากช่วย โดยนิสัย ชอบอะไรแบบนี้ แต่ในภาวะที่ตัวเองยังต้องพึ่งคนอื่น จะเอาอะไรไปช่วยน้องเขา ก็ได้แต่มองตาปริบๆ แอบส่งพลังแรงใจไปช่วยน้องเขาเงียบๆ แอบชื่นชมความรู้ ความคิดอ่าน ความสามารถของน้องเขา และทุกคนที่กลมเกลียว กลมกลืนกันสรรค์สร้างสิ่งดีๆ เพื่อประเทศไทยเรา

อ้าวนี่ก็ต้องเตรียมตัวสัมภาษณ์งานอีก อันนี้ไม่รู้ว่าเขาจะยกตำแหน่งอะไรให้ เพราะว่า ไปยื่อน แค่ RESUME และ ใบผ่านงานใว้ ยังไม่ได้กรอกแบบฟอร์มอะไร เพราะวันที่ไปนั้น คุณน้อง Front office ชีบอกว่ายังไม่เรียกตัวยังไม่ต้องกรอกฟอร์มอะไร ใว้ ให้ผู้จัดการดูประวัติแล้วจะเรียกมาคุยว่าจะจับลงตำแหน่งอะไร โห จะจับเราไปล้างห้องน้ำไหมหนอ แต่เออ ว่าไปล้างห้องน้ำก็ได้นะ ขอให้มีงานทำ จริงไหม จ้ะ น้องแมงดิ้ง ได้งานหรือยังหนอ

พอแหละ
    จะดูหนังสือแล้ว
    จริงๆหนะจะเขียนเรื่อง sour face ไงออกมาแบบนี้หละ ก็ เหนื่อยๆ ไง นะนี่ ใว้วันหลังนะจ๊ะ

เขียนที่โต๊ะอันแสนรกรุงรัง
    เขียนวันที่ 29 กันยายน 2552

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    น้องหน่าเป็นกำลังใจให้พี่หญิงแจ่มค่ะ สู้ๆ นะคะ เหนื่อยนักก็พักก่อน แล้วค่อย ลุยกันต่อไป

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    เป็นอยู่อย่างเกียจคร้าน
    จะล้างผลาญสมบัติ
    เป็นอยู่อย่างประหยัด
    จะได้สมบัติจากตัวเอง

(สู้ๆๆๆๆต่อไปครับเอื้อยเเจ่มใสยิ้มสวย เป็นกำลังใจให้เด้อครับอย่าท้อ...)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    รอติดตามผลงานอยู่นะค่ะพี่น้องนาง ....มีคนทางนี้ฝากคิดถึงด้วยหละ (สาวอุบล คนเคยงาม นามอรดี อิอิ )
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ละไมฝน
    Guest
    คิดถึงด้วยคนนะครับ แจ่มใสยิ้มสวย

เมื่อใจเต็มร้อยทุกอย่างสำเร็จจ้า สู้สู้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    สู้ๆๆค่ะ ชีวิตยังไม่สิ้นต้องดิ้นต่อไปค่ะ สักมื้อหนึ่งชัยชนะต้องเป็นของเรา

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สู้ๆ เป็นกำลังใจให้จ้าพี่น้อง ได้ข่าวน้องดิ้งได้งานแล่วจ้า ดีใจนำน้องดิ้งนำ
    งานที่นี่ค่อยหาไปเดี๋ยวก็ได้จ้าพี่ ที่สำคัญภาษาสำคัญอันดับหนึ่ง วุฒิการศึกษา
    ประสบการณ์ที่เมืองไทยช่วยอะไรไม่ได้จ้า ปุ้ยก็เคยสมัครงานเป็นพนง.
    แม่บ้านที่โรงแรมไฮแอท เรียกสัมภาษณ์ 2 ครั้ง บ่เอาจ้อย อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: