หลังกลับจากมูลนิธิเด็กนครปฐม ก็ถือโอกาสแวะไหว้พระที่วัดไร่ขิงกันสักหน่อย
(บางคนก็รออยู่นอกวัด เหตุเพราะร้อน...จักฮ้อนแดดหรือฮ้อนหยังบุ๊ ชะโงกทัวร์ที่วัดไร่ขิง )
หนึ่งในพระอารามหลวงครับ วัดไร่ขิง

ชะโงกทัวร์ที่วัดไร่ขิง

บ่ได้ถ่ายรูปวัดดอกครับ มีแต่หย่างเรื่อยเปื่อย

บริเวณให้อาหารปลาครับ (รูรับแสงแคบไปนิด มืดๆ อิอิ)

อีกฟากฝั่งชีวิต เอ้ย ฟากฝั่งคลอง (มั่วไปได้น้อ)

เริ่มฮ้อนล่ะ หลบเข้ามาในฮ่มศาลาหม่องขะเจ้ารำแก้บนครับ(แก้ล่างไปแก้อยู่บ้านครับ อิอิ )

ไป พาไปไหว้พระ

อธิษฐานหยังกันน้อหนุ่มๆ ฮิๆๆๆ

ทำบุญร่วมชาติ

พลุกพล่าน