บ้านมหา กับ Facebook และ Windows Live

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8

กระพริบตา บ้านมหา กับ Facebook และ Windows Live

สวัสดีพี่ น้อง แฟนเพลง แฟนคลับ บ้านมหาที่รักทุกท่าน
    วันนี้ขอแนะนำสมาชิกบ้านมหาที่เป็นสมาชิก Facebook
    และ Windows Live(hotmail) หรืออื่นๆ ต้องการ
    นำกระทู้ของตัวเอง หรือกระทู้ที่ตัวเองชอบ นำไปไว้ใน
    บล๊อคของตัวเอง หรือเอาไว้ share ให้กับเพื่อนๆได้อ่าน
    ขั้นตอนการนำกระทู้ไปแปะง่ายๆดังนี้ค่ะ

อันดับแรก คลิกไปที่กระทู้ที่ตัวเองตั้ง หรือสมาชิกท่านอื่นตั้งไว้
    ไล่อ่านลงมาข้างล่างสุดจะเห็นคำว่า ตามภาพ

สำหรับ Facebook ก็คลิกตรงที่ ส่งเรื่องนี้ให้เพื่อนคุณfacebook
    บ้านมหา กับ Facebook และ Windows Live

อันดับสอง ก็ทำตามขั้นตอน เข้าไปดูที่facebook ของตัวเองก็จะโชว์แบบนี้ค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 02-10-2009 at 10:30.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    สำหรับ Windows Live ก็คลิกตรงที่ ส่งเรื่องนี้ให้เพื่อนคุณ Windows Live

หมายเหตุ เวบอื่นก็ทำตามขั้นตอนเหมือนกันค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ทันสมัยเน๊าะน้องปุ้ย.... ขอบคุรที่แนะนําข้อมูลดีๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    ขอบนะคะ เจ้ปุ้ยคนสวย เดียวน้องจอยจะลองทำดู

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แมงจินูน
    ชัดเจนครับคุณปุ้ย เข้าจัยง่ายดี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ขอบคุณจ้าพี่ปุ๋ย เด๋วแอนจิได้เอามาลงในface book

สิได้เอามาลงไว้นำเพิ่นก่อน ขอบคุณหลายๆคร๊าบบบบบบ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoloclikclik
    โห้ๆๆๆ ขอบคุงจ้าที่แนะนำ เดี๋ยวสิเอาลง ของเจ้าของก่อนเด้อๆๆๆ มักหลายเด้ บาดนี่จ้า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เคยสมัครเป็นสมาชิกแล้วครับแต่ว่าบ่ค่อยได่เล่นจักเทือ เป็น proflie ที่ดีมากๆ เลยครับ

Tags for this Thread