ยังจะรักฉันอยู่ไหมถ้าวันหนึ่งเธอรู้ว่าฉันไม่ได้ดีอย่างที่เธอหวัง
ยังจะรักฉันอยู่ไหมถ้าเธอเจอคนที่ดีมากกว่าฉัน
ยังจะรักฉันอยู่ไหมถ้าวันนี้ฉันหมดความสำคัญ
ยังจะรักฉันอยู่ไหมถ้าฉันทำผิดกับตัวเธอ
วันนี้ฉันกลัวกับคำตอบที่จะได้รับ กลัวว่าถ้าถามเธอไปหัวใจฉันจะว่างปล่าว
ไม่ซิข้างกายฉันจะว่างปล่าวไร้เงาจากตัวเธอ แต่หัวใจฉันจะมีแต่เธอ
เธอเท่านั้นที่ฉันจะรัก พรุ่งนี้ฉันไม่รู้อะไรจะเข้ามาในชีวิต
นาทีต่อไปฉันไม่รู้อะไรมันจะเปลี่ยนแปลง
ฉันไม่อยากคาดเดาเว่าคนที่เข้ามาหาเธอ แล้วเธอจะหวั่นไหวบ้างหรือเปล่า
ถ้าคำตอบที่ได้รับมันจะทำให้ฉันเจ็บปวดฉันจะทำอย่างไร
วันนี้ฉันรู้สึกรักเธอมากเหลือเกินรักมากขึ้นทุกๆวัน ทุกๆวินาที ที่เวลาพาไป
อยากจะบอกเธอนะว่าตลอดเวลาสามสี่ปีที่ผ่านมา
ฉันรักเธอมากขึ้นทุกๆวัน ไม่มีวันไหนลดน้อยลงเลย
ยิ่งรักเธอมากขึ้นเท่าไรดูเหมือนว่าความห่างไกลจะเพิ่มขึ้นทวีคูณ
ไม่อยากคิดว่าเธอจะจากฉันไป แต่ฉันก็ทำใจถ้าวันนั้นมาถึง ถ้าวันไหนเธอหยุดรักฉัน
ไม่ขอลดความสัมพันธ์ แต่ขอให้เธอนั้นจากฉันไปอย่าเหลียวหลังกลับมา อย่าหันมามองฉันด้วยแววตาสงสาร
หรือแววตาใดๆทั้งนั้น ฉันอยากให้เธอเดินจากไปกับใครคนนั้น
คนที่เธอฝัน คนที่ทำให้เธอมีความสุข ฉันจะรักเธออย่างนี้ ทุกวินาทีเธอจะอยู่ในใจ
ฉันจะไม่รักผู้หญิงคนไหนยกเว้นแต่แม่ฉันเท่านั้น ขอให้ความรักที่สวยงามเกิดขึ้นกับเธอ
ฉันอยากจะเป็นคนของเธอตลอดไป แต่ฉันไม่อาจรู้ว่าวันไหนเธอจะหมดรักฉัน หรือจะมีใครมาแทนที่ฉันเมื่อไร คงได้แค่เอาใจดวงเล็กๆดวงนี้ ส่งมอบไปให้เธอในวันเราจากกัน
รักเธอนะ และจะรักตลอดไป
:heart: :heart: :heart: :heart:

ยังจะรักฉันอย่ไหม
ขอขอบคุณเจ้าของภาพสวยๆลิ้งค์จากภาพครับ