หัวข้อ: วันที่เหนื่อยกาย แต่ก็สุขใจ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

วันที่เหนื่อยกาย แต่ก็สุขใจ

[B][SIZE="2"][COLOR="Blue"][B]สวัสดีจ้าพี่น้องบ้านมหา แอนหายหน้าหายตาไปช่วงนี้ก็วุ่นๆกะเลี้ยงลูกน้อย ตอนนี่ก็ด้เดือนกว่าจะเข้า2เดือนแล้ว เมือ่วันที่26กันยายน เป็นวันที่แอนเหนื่อยมากๆเพราะว่าวันนี่ต้องมีงานตามประเพณีทางศาสนาของแฟน คือวันตั้งชื่อลูกชาย เมื่อครบ 1เดือนจะมีการทำพิธีตั้งชื่อลูก แอนตื่นแต่เช้า กลางคืนก็นอนไม่หลับวุ่นกะลูกคนโตกะคนน้อย นอนไปคิดไปกลัวทำอาหารไม่ทัน แต่เมื่องานผ่านพ้นไปได้ยินคำชมจากทุกๆคนว่าทำได้ดีแอนก็หายเหนื่อย แต่โชคดีฝรั่งกินอาหารไทยแล้วท้องไม่เสีย อิอิ ปกติคนกะบ้านกินแล้วท้องเสีย มาดูกันจ้าวันงาน ออลืมบอกไปลูกชาย Johannes Ulaho Watari นามสกุล ไม่บอกเด้อจ้า ยาวโพด
    โต้ะอาหารคาวหวาน ชากาแฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวโคราช; 21-11-2009 at 02:33.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กรี๊ดดด สุดยอดจ้า ขอให้ลูกเลี้ยงง่าย ๆ คือแม่แต่น้อย ๆ เด้อจ้า อิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เลี้ยงง่ายๆ โตไวๆเด้อ อยากมีบ้างจัง แฟนยังหาบ่ได้ อายุบ่เกิน 50 คงซิมีลูกกะเขาบ้างเนาะน้องแอน อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย ลุ้นครับ

ลุ้นครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab ลุ้นครับ
    เลี้ยงง่ายๆ โตไวๆเด้อ อยากมีบ้างจัง แฟนยังหาบ่ได้ อายุบ่เกิน 50 คงซิมีลูกกะเขาบ้างเนาะน้องแอน อิ อิ
    ปานนั้นติพี่ปุ้ย มีตอนนี้สะเป็นหยังละครับ ผมเก็บเงินพอแล้วเด้ละครับ

ว่านอนสอนง่ายเด้อลูกหล่าเอ้ย
    แนวกินก็มีตะแนวเป็นตะแซบคัก

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    กรี๊ดดดดดดดดน้องเเอนเหนื่อยจังอยากฟังเสียง หลานน้อยน่าฮักเนาะน้องแอนอยากมีบ้างจังอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวจอหอ
    โอ๊ะ..ชาวฟินแลนด์ร้องเพลงคาราโอเกะ เพลงไทยกะเป็นเนาะ อิอิ ขอให่เลี้ยงง่ายๆ โตไวๆเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    พี่ปุ๋ยยังหาได้จ้ายังไม่ทันสายดอกจ้า ขอบอก บ่าวจอหอดาเด้อจ้า ไม่ใช่ฝรั่งร้องดอกจ้า ไทโคราชร้องฝรั่งนั่งฟังจ้า

บุญรักบารมีคุ้มครองจ้า สาธุ