หัวข้อ: ฮาๆ มั๊กมาก เกี่ยวกับบัตรประชาชนแบบใหม่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

ฮาๆ มั๊กมาก เกี่ยวกับบัตรประชาชนแบบใหม่

นับตั้งแต่กระทรวงมหาดไทยออกบัตรประจำตัวประชาชนชนิดใหม่ ที่เรียกกันว่าสมาร์ทการ์ดนั้น เดี๋ยวนี้บัตรเดียวใช้ได้ทุกอย่าง บัตรประจำตัวผู้เสียภาษีถูกยกเลิก บัตรรักษาพยาบาลไม่ต้องมีไม่ว่าคุณจะอยู่ในโครงการ 30 บาทรักษาทุกโรคหรือไม่ก็ตาม เรื่องต่อไปนี้เกิดขึ้นกับ บุญโฮม แต่ไม่แน่...อาจเกิดขึ้นกับคุณด้วยก็ได้

.......... กริ๊งงงง....กริ๊งงงง.....กริ๊งงงง....กริ๊งงงง...

พนักงาน : สวัสดีค่ะ พิซซ่าเวิลด์ ดิฉันสายคนึง ยินดีรับใช้ค่ะ

บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าหน่อยครับ

สายคนึง : กรุณาแจ้งเลขประจำตัวบัตรประชาชนของคุณหน่อยค่ะ

บุญโฮม : อืม์ม์ม์...เดี๋ยวๆ.. ถือสายรอสักครู่ อ้าาา...88971003542864

สายคนึง : คุณบุญโฮม ใช่ไหมคะ? คุณอยู่บ้านเลขที่ 39/7512 ซอยวิภาวี 47
    แขวงทุ่งกาหลง เขตดอนกรุง หมายเลขโทรศัพท์บ้าน 0299765651 หมายเลขที่ทำงาน 0201184927 เบอร์มือถือ 0798052473
    คุณโทรมาจากบ้านใช่ไหมคะ?

บุญโฮม : เอ๊ะ นี่คุณรู้ได้อย่างไร? รวมทั้งข้อมูลส่วนบุคคลของผมด้วย

สายคนึง : สายโทรศัพท์ของเราเชื่อมกับระบบฐานข้อมูลแห่งชาติค่ะ ขอโทษ
    คุณจะสั่งอะไรคะ?

บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าทะเลสองถาด

สายคนึง : ไม่ได้ค่ะ นโยบายเราจะไม่ยอมให้ลูกค้าสั่งสิ่งที่อาจมีผลกระทบต่อสุขภาพของลูกค้า ตามประวัติแล้ว คุณไม่เพียงแต่แพ้ อาหารทะเล แต่คุณยังมีความดันโลหิตสูงและมีระดับคอเรสเตอรอลสูงเกินเกณฑ์อีกด้วย

บุญโฮม : อะไรนะ? แล้วผมจะกินอะไรได้นี่?

สายคนึง : ดิฉันขอเสนอพิซซ่าสมุนไพร ดิฉันเชื่อว่าคุณต้องชอบแน่ๆเลย

บุญโฮม : คุณรู้ได้อย่างไรว่าผมต้องชอบ?

สายคนึง :ก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วคุณยังไปยืมหนังสือ สมุนไพรไทย และ
    สมุนไพรยาอายุวัฒนะ จากหอสมุดแห่งชาติ นี่คะ

บุญโฮม : เอาล่ะๆ ผมยอมแพ้ ขอพิซซ่าสมุนไพรสองถาด เป็นเงินเท่าไหร่ครับ?

สายคนึง : สองถาดกำลังดีสำหรับคุณ ภรรยา และลูกสาวสองคน ทั้งหมด 540บาทค่ะ

บุญโฮม : คุณรับบัตรเครดิตหรือเปล่า?

สายคนึง : ปกติเรารับบัตรเครดิตค่ะ แต่วันนี้เราขอโทษที่รับบัตรเครดิตคุณไม่ได้
    เพราะคุณใช้เต็มวงเงินแล้ว นอกจากนั้น คุณยังมียอดหนี้ค้างจ่ายตั้งแต่พฤศจิกายนปีที่แล้วอีก 24,754 บาท นี่ไม่รวมค่าผ่อนบ้านที่ยังค้างชำระ อีกสองเดือน ดังนั้นออร์เดอร์นี้คุณต้องชำระเป็นเงินสดค่ะ

บุญโฮม : อย่างนั้นผมจะไปกด เอทีเอ็ม เตรียมเงินสดไว้จ่ายตอนเด็กมาส่งพิซซ่า

สายคนึง : ดิฉันคิดว่าวันนี้คุณกดไม่ได้แล้วค่ะ เพราะคุณกดครบ??จำนวนเงินที่กำหนดแล้ว

บุญโฮม : เอาเถอะๆ คุณให้เด็กมาส่งเดี๋ยวนี้เลย ผมมีเงินสดจ่ายให้ก็แล้วกัน
    คาดว่าอีกนานเท่าไหร่?

สายคนึง : ประมาณ 40 นาทีค่ะ แต่ถ้าคุณรอไม่ไหวคุณจะขี่มอเตอร์ไซค์มารับเองก็ได้นะคะ

บุญโฮม : หา... คุณว่าอะไรนะ?

สายคนึง : ก็คุณมีมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าอาร์เอฟ120 หมายเลขทะเบียน มยว 093 อยู่นี่คะ ถ้าคุณมารับเองจะเร็วกว่าค่ะ

บุญโฮม : โอเคๆ แล้วโค้ก สองกระป๋องที่จะแถมตามโปรโมชั่นยังมีอยู่หรือเปล่า?

สายคนึง : ตอนนี้เรายังแถมอยู่ แต่ขอโทษค่ะ เราคงแถมให้คุณไม่ได้ เพราะคุณมีประวัติเป็นเบาหวานเรื้อรัง

บุญโฮม : ไอ้..? ระยำที่สุด

สายคนึง : ขอโทษค่ะ คุณใช้คำไม่สุภาพอีกทั้งๆที่เคยถูกภาคทัณฑ์จากศาลเมื่อ 13 มิถุนายน 2547 ในคดีมีปากเสียงกับเพื่อน

RE: FAMILY TRIP (CAN YOU DO THIS?)

ฮาๆ มั๊กมาก เกี่ยวกับบัตรประชาชนแบบใหม่

ขอขอบคุณ FW-mail:

From: Phalakul
    Subject: ฮาๆ มั๊กมาก เกี่ยวกับบัตรประชาชนแบบใหม่
    Sent: Wednesday, 28 July 2010 12:27 PM
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูค่าว; 30-07-2010 at 15:46. เหตุผล: แก้คำผิด และจัดวรรค

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆเบิดเลยข้อมูลขน้อยจั่งแม่นฮู้เบิดใส้เบิดพุงเนาะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ น้องนางพื้นเมือง
    ถ้าเป็นแบบนี้อีหลีเฮ็ดจังใด๋น้อออ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ต่อไปนี้คึสิบ่ได้กินดอกพิชซ่งพิซซ่าน่ะ ย้านนนนนน..ฮ่าๆๆๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    โอยยยยยยยยยยยยยยยเนาะ ฮูปประกอบเนี่ย สุดยอดเลย ก็อปได้บ่อนอขอก็อปแหน่จ้า สิส่งไปให้หมู่เบิ่งงงง คันมันสมาร์ทแฮงปานนั้น ป้ากะสิใช้บัตรเก่าดอก พอได้อธิบายเองแน่จักเรื่องสองเรื่อง
    พอเหลือควมเป็นส่วนโตแหน่จั๊กนิดนึง แต่ว่าอ่านเอาฮากะม่วนดีเนาะส่ำอ่านนิทานก้อม มีเปอร์เซนต์เป็นจริงได้จ้า ต่างประเทศมันเป็นแล้วแต่บ่อแม่นสาวพิซซ่าเว้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เว่าเป็นหน่าบ่อยากเฮ็ดแถะหือ อัน ๆ สมาร์ทการ์ดนี่แมะ ข่อยไปไสมาไสกะฮู้เบิ๊ดซั่นตั๊วะซั่น

ฮ่า ๆ ๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์

ถ้ามีบัตรประชาชนอย่างนี้จริงๆก็ดีนะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    โอ๊! มาย ก๊าด :l- บ่อแหม่นข้อมูลข้อยน้อยไปอยู่ในมือเจ้าหนี้ละบ้อนี่ สิหลบหลีกจังได๋น้อจังสิหวิดจังสิรอด กะดีอยู่ดอกสำหรับเจ้าหน้าที่เผิ่นสิได้ฮู้ว่าไผเป็นไผ แต่มันบ่อผิดกฏหมายสิทธิมนุษยชนบ้อน้อ ละเมิดสิทธิส่วนตัวกันหลายกะบ่อค่อยดี มันอยากอายกันนั่นนา หน่วยงานที่รับผิดชอบกะเป็นตาชังแท้น้อให้ข้อมูลเชื่อมโยงไปทั่วทีปทั่วแดน เฮ็ดให้ผู้หวังดีประสงค์ร้ายมีโอกาสบาดนี้หละ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    เซาอยากกินพอดีพิชช่ากะดาย ม้วน ๆ ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ทำไมรู้ทุกเรื่องเลยเนาะ ...................