หัวข้อ: คุณ o.k. มั้ย

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ

ความเยือกเย็น คุณ o.k. มั้ย

5 ตุลาคม 2552

มื้อนี้ความคิดถึงก็ยังคงมีไม่จางหายไปจากใจ ของฟ้าใส นับวันความคิดถึงจะเพิ่มจำนวนขี้นอย่างไม่มีวันหมดสิ้นไป ฟ้าใสต้องสู้กับความคิดถึง กับบางความคิดถึงที่ทำให้รู้สึกเศร้า แต่กับความคิดถึงทำให้ยิ้มได้ แปลกน้อ "ความคิดถึง" เหมือนกับ แต่ความรู้สึกช่างต่างกันเหลือเกิน

กำลังเฮ็ดงานอยู่น้องเขาถามว่า พี่คับเคยฟังเพลงนี้ไหม แล้วน้องเขาก็ชู้นิ้วโป้ว่าสุดยอด ก็เลยบอกว่า ส่งมาให้ด้วย อิอิ พอฟังแล้ว โอ๊ยยยยยยยยยย ไม่อยากบอกว่า แค่ดนตรีขึ้นต้น ฟ้าใสก็หลงเพลงนี้แล้วจ้า อิอิ อยากให้มีคนคอยห่วงใย อยากให้มีคนคิดถึง อยากให้คนเหมือนดังในเพลงนี้ คุณ o.k. มั้ย

คุณ o.k. มั้ย - ก๊อท จักรพันธ์

อาจเป็นเพราะสายตา ตลอดเวลาไม่เคยห่างเธอ ก็เลยมักค้นเจออาการที่เธอเป็นไป เหตุใดเธอเหงาจัง อย่าปิดบังฉันเลยแก้วใจ สัญญาณความห่วงใยกระพริบไฟว่าใจเธอหม่น

* กังวลในเรื่องงาน หรือทางบ้านเธอวุ่นวน อะไรคือเหตุผลทำให้คนลืมยิ้มได้ คุณ o.k. มั้ย เป็นอะไรหรือเปล่า เห็นซึมแต่ตอนเช้า แอบเหงาในเรื่องใด คุณ o.k. มั้ย เป็นอะไรหรือเปล่า ปากยิ้มแต่ตาเศร้า ช่วยเล่าให้ฟังได้ไหม เกี่ยวกับคนนั้นไหมนะ เคยมาแต่หายไป เผลอเศร้าด้วยเห็นใดใจเป็นห่วงเธอ

อยากบอกว่าหัวใจ เราผูกเอาไว้ใกล้กันเสมอ เจ็บใจแต่ต้องเจอ ให้ฉันรับรู้ด้วยคน

(ดนตรี) ซ้ำ *

ขอโทษที่ห่วงใย เพราะใจฉันห่วงเธอ

คิดถึงจังเลย
    :heart:
    ฟ้าใส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แรงใจ; 05-10-2009 at 11:39. เหตุผล: แก้ไขคำผิดจ้า

Tags for this Thread