หากใจเลือกได้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ หากใจเลือกได้

หากแม้นเลือกรัก....ได้ดังใจคิด
    เป็นคู่ชีวิตสมดั่งใจปรารถนา
    จะเฝ้ารักถนอมเจ้าดั่งแก้วตา
    ชั่วชีวาจะดูแลเจ้าตลอดไป

หากแม้นเลือกรัก....ได้ ณ วันนี้
    ชั่วชีวี ขอมีเจ้าเท่านั้น ไม่มีใคร
    เผื่อจะได้หยุดเหงาหยุดเศร้า ณ วันนี้
    น้อง....คนดีมีบ้างไหมใจที่อาทร....
    :heart:

ลานบุญ
    Guest
    หากแม้นใจเลือกได้...ขอมีชายที่รักอยู่ข้างฉัน
    ร่วมต่อสู้อุปสรรคนับร้อยพัน...ร่วมสร้างฝันเขียงข้างมิร้างลา
    หากแม้นเลือกได้อย่างใจคิด...ขอตั้งจิตอธิฐานบลบานหน้า
    ขอให้พี่คนที่รักดั่งแก้วตา...จงกลับมาอย่าหนีห่างร่วมทางเดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    อืมครับ

บางอย่างเลือกได้ บางอย่างก้อเลือกไม่ได้ แล้วแต่วาสนาครับ อิอิ

หากเลือกได้อย่างที่คิดชีวิตคงไม่เศร้า วันเหงาคงไม่มี หากเลือกไม่ได้อย่างนี้ ขอแค่มีคนรู้ใจสักคนน้อจ้า อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นา ดอกจาน

หากใจเลือกได้

เพราะเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกทางเดินที่ถูกต้อง และดีที่สุดให้ชีวิตของเราได้!
    ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ! ไม่มีคำว่าสายสำหรับการเริ่นต้นคิด และทำในสิ่งที่ดีนะคะ!

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    หากเลือกได้อย่างที่คิดชีวิตคงไม่เศร้า วันเหงาคงไม่มี หากเลือกไม่ได้อย่างนี้ ขอแค่มีคนรู้ใจสักคนน้อจ้า อิอิ

อยังเหงาอีกติจ้า คุณเด็กน้อยจ๋า ... อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ถ้าแม้นเลือกได้ ก็คงจะต้องเลือกเอาแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต...คงจะดีไม่น้อย..
    แต่ชีวิตเลือกไม่ได้ทุกสิ่ง..แต่เลือกที่จะทำได้..แต่ก็พอใจแล้วกับสิ่งที่ได้รับและเป็นอยู่ในขณะนี้..จะขอเก็บสิ่งดีและความรู้สึกนี้ไว้ตลอดไป..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ...จริงๆ ก็จะเลือกในสิ่งที่ใจปรารถนาเท่านั้น...จะไม่เลือกตามความรู้สึก หลายท่านคงได้ยินคำว่า"ไม่รักดี" พ่อแม่จะสอนเราเสมอในสิ่งที่ดี...แต่เราก็ยังเป็นเรา...เราก็รู้ว่าสิ่งนั้นดีแต่ว่าใจเราไม่ปรารถนา...