หัวข้อ: ความประทับใจของฉันคือเธอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ

ความเยือกเย็น ความประทับใจของฉันคือเธอ

7 ตุลาคม 2552

"อาจเป็นเพราะสายตา ตลอดเวลาไม่เคยห่างเธอ ก็เลยมักค้นเจออาการที่เธอเป็น......" เป็นบทเพลงที่ประทับใจ "คุณ o.k. มั้ย - ก๊อท จักรพันธ์ (นักร้องคนโปรด) แล้วฟ้าใสก็ฟังซ้ำแล้วซ้ำเล่าไม่เบื่อเลยจนกว่าจะมีเพลงใหม่เข้ามาให้ฟังใหม่ แต่ทำไมความประทับใจที่มีต่อเธอคนดีของฉันไม่มีวันเปลี่ยนไป ถึงแม้ฉันจะเจอผุ้คนมากมายผ่านเข้ามา แล้วผ่านไป ปล่อยให้ฟ้าใสคิดถึงทุกคนไม่เคยลืมเลือนไปจากใจ อยากรู้นักคนที่บอกว่าคิดถึง ตอนนี้ยังคิดถึงฟ้าใสอยู่หรือบ่น้อ

ความประทับใจเป็นอีกอย่างที่เฮ็ดให้เฮามีกำลังใจที่จะเดินต่อไปในแต่ละวัน ไม่ว่าจะเป็นประทับใจในบทเพลง ประทับใจในสถานที่ ประทับใจสิ่งของ ประทับใจในตัวอักษร ฯลฯ

สำหรับฟ้าใสมีประทับใจกับหลายอย่าง ....

ประทับใจในบทเพลง ถ้าเจอเพลงที่ประทับใจ โดนใจ แค่ฟังครั้งแรกดนตรีขึ้นก็ใช่เลย เหมือนกับการประทับใจคนนั้นของใจแค่ได้อ่านข้อความสั้น ๆ ก็มีความรู้ประทับใจจัง

ประทับใจในสถานที่ ฟ้าใสประทับใจทางด่วนจ้า อิอิ เพราะตรงที่ฟ้าใสประทับใจมันจะเป็นทางด่วนสองฝั่ง ข้างล่างเป็นคลองน้ำ เวลามองไปมันจะสวย แล้วทำให้ฟ้าใสยิ้มได้เมื่อมอง ฟ้าใสจะมองตรงนี้ ทุกเช้าและเย็น แล้วฟ้าใสก็จะยิ้ม อิอิอิ

ประทับใจสิ่งของ เป็นสิ่งของที่ได้รับมาจากคนนั้นของใจ อาจจะรูปภาพ ตุ๊กตา สมุดบันทึก พอได้เบิ่ง ก็จะยิ้ม นึกถึงคนที่ให้มาจ้า อิอิ

ประทับใจในตัวอักษร ฟ้าใสมักเขียน เวลาที่ไม่สบายใจก็บรรยายเป็นตัวอักษร แล้วมันก็ทำให้เฮายิ้มได้จ้า มักส่ง SMS เพราะสิได้ SMS ตอบกลับ แล้วก็จะเก็บไว้ อ่านแล้วอ่านอีก อิอิ ข้อความที่เขียนเหมือนกันแต่ต่างคนส่ง ความรู้สึกมันจะต่างกันจ้า อิอิ

"....คุณ o.k. มั้ย เป็นอะไรหรือเปล่า เห็นซึมแต่ตอนเช้า แอบเหงาเรื่องใด คุณ o.k. มั้ย เป็นอะไรหรือเปล่า ปากยิ้มแต่ตาเศร้า ช่วยเหล่าให้ฟังได้ไหม...."

ความประทับใจของฉันคือเธอ

:heart:

ฟ้าใส

ประทับใจทุกอย่างที่เป็นเธอคนนั้นที่คิดถึง จุ๊บ ๆๆๆ

Tags for this Thread