หัวข้อ: ลักษณะของเบญจกัลยาณี

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

รอบยิ้มพิมใจ ลักษณะของเบญจกัลยาณี

เบญจกัลยาณี คือ สตีรที่มีความงามห้าประการ
    1. ผมงาม คือ เรือนผมดำเงางามดุจหางนกยูง ยาวสลวยลงคลุมไหล่ปลายงอนขึ้นแต่พอ
    งาม
    2.เนื้องาม คือ ริมฝีปากแดงอิ่มดุจผลตำลึงสุกแต่ก่อน ไม่มีลิปสติกมาช่วยเสริมสวยเช่น
    ทุกวันนี้ สตีรที่มีริมฝีปากแดงอิ่มแบบธรรมชาติจึงถือว่ามีเนื้องาม
    3.กระดูกงาม คือ มีฟันขาวเรียบดุจสังข์ที่ขัดดีแล้ว หรือจะเปรียบเทียบว่าขาวดังใข่มุก
    4.ผิวงาม คือ มีผิวที่เกลี้ยงเกลาอิ่มสมบูรณ์ด้วยเลือดฝาด
    5.วัยงาม คือ เนื้อเต่งตึงดุจสาวเสมอ

สาวๆ ลองมาดูสิตัวเรามีส่วนใดบ้างที่เป็นเบญจกัลยาณี
    หนุ่มๆ แล้วแฟนสาวของตัวท่านละ

ของอิฉันเดี๋ยวไปถามคนข้างๆก่อนนะจ๊ะ อิอิลักษณะของเบญจกัลยาณี

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    สรุปก็คือ ผู้หญิงที่มีสุขภาพ พลานามัยแข็งแรง สมบูรณ์ นั่นเองแหละน้อ
    หรือใครเห็นต่างกันก็ไม่ว่ากันนะคะ ขอแจมแค่นี้นะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

มีบ่น้อแถวนี้เบญจกัลยาณีแมะ แต่ว่าขอให้ใจดีคิดดีกะถือว่าดีแล้วละเนาะ อิอิอิ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

เด็กน้อยบ่มีจักข้อเลยจ้า อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ผู้หญิงดีครับจั่งซี่มีบ่หาให่แหน่ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    กำลังใจมีแต่น้ำใจงามหลายเนาะ เป็นเญจกัลยาณีได้บ่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    อยากได้คือกัน จักคน ครับ ใจดีๆมีศิลธรรม คือ ท่านแม่ผม ฮักโสตาย บักหล่า.............

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    เด็กน้อยบ่มีจักข้อเลยจ้า อิอิ
    จงดีใจเถอะ เด็กน้อยก็เป็นกัลยานิมิตรจะจ๊ะคนดี

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    นางมลโฑ แม้เธอจะมิใช่สาวแรงสูงผู้ไขว่คว้าหาความรัก แต่เชื่อไหมว่าในเรื่องเธอต้องมี “สามี” ถึง 4คน และมิใช่ “กิ๊ก” อย่างที่สาวๆ สมัยนี้นิยมกัน แต่เธอก็ไม่ถูกดูหมิ่นเหมือน "กากี" มันก็เป็นเรื่องแปลกนะ

นี่แหละหนา ตามกฎหมายเขาจึงบอกว่า "กรรม (การกระทำ) เป็นเครื่องชี้เจตนา" จริง ๆ

อ๋อ พูดเรื่องหญิงงามหรือครับ หญิงงาม ต้อง ขาว สวย หมวย เซ็กซี่ มีเสน่ห์ และเก่ง ครับ ฮ่า ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 08-10-2009 at 08:52.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    อ้าย พล โอ กำลังอยากอ่าน เรื่องนี้พอดี ถ้ามีก็เอามาเผื่ออ่านบ้าง ก็แปลกนะ นางกากี วรรณทอง โดน ดูถูก เหยียดหยาม ทั้งที่ ไม่ได้ตั้งใจ ให้เกิดเหตุเช่นนั้น เลย