หัวข้อ: แด่คุณครู ครับผม

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า

แด่คุณครู ครับผม

ถึงโลกนี้ไม่มีครู....
    ลูกศิษย์ทุกคนต่างรู้ พระคุณครูนั้นยิ่งใหญ่
    ที่เติบโตมาได้ เป็นคนดีมีวินัย
    เพราะมีครูชี้ทางสดใสให้เราเดินตาม
    อาจกล่าวถึงพระคุณครูได้ไม่หมด
    และไม่มีทางที่จะแทนทด พระคุณที่สาม
    แต่สัญญาว่าจะมีอนาคตที่ดีงาม
    เส้นที่ครูขีดไว้ให้เราเดินตาม
    เราจะละลึกด้วยความภาคภูมิใจ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอเพียงเป็น พลเมือง ที่แสนดี
    ทำหน้าที่ ผู้นำ ครอบครัวได้
    ตัดสินทุก สิ่งอย่าง อย่างเข้าใจ
    ให้อภัย กรุณา เมตตากัน

ไม่ทำให้ ใครที่ไหน ต้องเดือดร้อน
    ยึดคำสอน พระพุทธ เป็นที่ตั้ง
    ไม่สร้างความ เดือดร้อน ให้ใครกัน
    ยึดตั้งมั่น เป็นคนดี ของสังคม

........................

ขอโทษนะคะ วันนี้ตอบไม่ได้เลย ไม่ทราบเป็นอะไร กลอนแข็งไปหมด

เอาเป็นว่า สิ่งที่ครูไทย ต้องการคงเหมือนกันหมด ก็คือ

ขอให้เป็น ศิษย์ทุกคนเป็นคนดีของสังคม ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ขยัน ประหยัด อดทน และใช้ทฤษฎีเศรษฐกิจพอเพียงขององค์ในหลวง
    ในทางชีวิต พร้อมที่จะนำสังคมไปสู่สิ่งที่ดี แค่นี้ ครูๆๆ ทั้งหลายก็คงภาคภูมิใจ
    ที่ไม่เสียแรงปลูกฝังศิษย์มานะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ต่อแค่นี้ผมกะดีใจแล้วครับผม ขอบคุณหลายๆครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    มาทุกวันนี้ก็ยังไม่ลืมคุณครูที่เคยสอนมาจ้า