หัวข้อ: ถ้าคนไม่เจ้าชู้จะเป็นอย่างไร...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

คำถาม และรอคำตอบ ถ้าคนไม่เจ้าชู้จะเป็นอย่างไร...

...ผมได้นั่งคุยเพลินๆกับนายพลคู่ใจ...(พลทหารคู่ใจผม)
    ...ถ้าคนไม่เจ้าชู้จะเป็นอย่างไร?...
    ...ก็เหมือนงูไม่มีพิษ...
    ...แล้วเป็นอย่างไร...
    ...เกิดปัญหาสังคม ผู้คนตกงาน ขาดการสร้างงาน เงินทองไม่สะพัด เศรษฐกิจไม่ขับเคลื่อน เพราะโรงงานผลิตเซรั่มต้องปิดกิจการ...
    ...งงถ้าคนไม่เจ้าชู้จะเป็นอย่างไร......ถ้าคนไม่เจ้าชู้จะเป็นอย่างไร...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    จริงของพลทหารล่ะครับผู้หมวด ความเจ้าชู้ก่อให้เกิดการขับเคลื่อนทางเศรษฐกิจครับ

เกิดมีหญิงขายบริการ ชายขายบริการ แท็กซี่มีงานทำ โรงแรมมีรายได้ ผู้ผลิตถุงยางอนามัยขายได้

ลืมใส่ถุงติดเอดส์ สุดท้ายยาแก้โรคเอดส์ยังไม่มี ก็ซื้อยาระงับเชื้อไว้ก่อน หากระงับไม่ไหว

นำไปวัดธูปเทียนก็ขายได้ คนไปงานสวดก็จ้างมอไซต์รับจ้างหน้าปากซอย

ยังไม่ได้กินข้าวก็ส้มตำไก่ย่างหน้าวัดรองท้องไปก่อน พระสวดก็ได้กัณฑ์เทศน์

เด็ก ๆ ไปในงานคนหว่านกัลปพฤกษ์ ได้ตังซื้อขนม คนตายเยอะ บางเมรุใช้แก๊ส

ร้านแก๊สก็ขายได้ คนผลิตแก๊สก็มีกำลังผลิตเพิ่ม ฯลฯ (อินฟินิตี๊) ฮ่า ๆ ๆ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-10-2009 at 22:22.

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ความคิดของผู้ชายเจ้าชู้ อย่าให้จับได้นะ จะไม่เหลือให้หมอต่อเลย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไม่กลัว นอกจากผูกใส่ลูกโป่งสวรรค์ และโยนเข้ากองไฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-10-2009 at 22:28.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    โลกนี้ ก็คงเซ็งๆๆ น้อ

ประโยชน์ของคนเจ้าชู้(ผู้ชาย)

1 ต้องดูแลสุขภาพตัวเอง ให้เท่ห์ตลอดกาล (อาหาร เครื่องสำอาง สบู่ เสื้อผ้า ครีมกันแดด แว่น นาฬิกา ฯ )

2 อารมณ์ ต้องสุนทรีย์ ตลอดเวลา (อารมณ์ดี สุขภาพจิตไม่เสีย มีความสุขทุกวัน ลดอาการตรึงเครียด ไม่ต้องไปพบแพทย์เพราะอารมณ์ดี ร่างกายย่อมดีไปด้วย...อะจร้า)

3 ได้มีโอกาส ศึกษาคนนั้น คนนี้ มีความสุขในการสนทนา ...แม่น บ่

4 ได้มีโอกาส เที่ยวถ้าไม่รอบโลก ก็รอบเมืองไทย นั่นแหละ ก็พาสาวเที่ยว...นิ

หาได้แค่นี้ ใครมีต่อ ....เชิญบรรเลง เลยเด้อจ้า

ส่วนความไม่ดีของการเจ้าชู้ ไม่พูดถึงจ้า .... เก็บไว้ในใจใส่ไม้หน้าสามจ้า....อิอิ

อิสระ เสรี เสมอภาค

กรี๊ดดดด ครูเล็กพูดได้ดีครับ แต่ตอนสุดท้าย ความเจ้าชู้เก็บไว้ในใจใส่ไม้หน้าสาม
    จ๊ากกกกก >>>> เค้ากลัวอ่ะ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    ผู้ลังคนเพ็นบอกว่า สวรรค์สร้างสรรค์ให้ผู้ชายมากกว่าผู้หญิง
    ฉะนั้นเพื่อความสมดุล ชายหนึ่งหญิงสามก็บ่เป็นปัญหา-เพื่อรักษาสมดุลของประชากรศาสตร์

แต่.......ถ้ามื่อใด๋ที่คุณพลาด...ชั้นนี่แหล่ะ สิปาด...ผูกใส่ลูกโป่งสวรรค์ ส่งไปบูชาเทพผู้สรรค์สร้างผู้ชายคือเจ้ามาเกิด

โอ้ย ลูกโป่งสวรรค์ไปค้างอยู่เสาสถานีวิทยุ เฮ็ดจั่งใด๋น้อ บาดเนี่ย เอิ๊ก ๆ ๆ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    55555....อยากหัวนำความคิดแต่ละคนเด้...บ่ออกความคิดดอกเด้อมาหัวซื่อๆหัวไห้โลกสงบสุขครับผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สะใภ้อิสาน
    ความคิดของผู้ชายเจ้าชู้ อย่าให้จับได้นะ จะไม่เหลือให้หมอต่อเลย
    ตัดให้ขาดเลย...ฉั๊บ.ฉั๊บ..ฉั๊บ....หยืยส์
    แล้วก็มานั่งเสียใจร้องให้เราไม่น่าทำ
    กฏหมายการทำร้ายร่างกายผู้อื่นโดยบันดาลโทสะหรือโดยเจตนา
    ถึงแม้จะเป็นคุณฝาละมีก็ตามย่อมสิมีความผิดส่วนผิดน้อยผิดมาก
    ติดน้อยติดมากขนาดได๋...ต้องรบกวนท่าน "นิติกร" ขอรับกระผม