หัวข้อ: ช่วยประกาศทีครับด่วน

ช่วยประกาศทีครับด่วน

c06:เนื่องด้วย กระผมบ่าวเซียงจ่อย(นายสมร อุ่นเจริญ) ได้ฤกษ์บรรพชาอุปสมบส ในวันที่ 25 ต.ค.2552 ที่ บ้านตับเต่า หมู่ที่5 ต.ขอนแก่น อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000 ถ้าใครว่างขอเชิญมาโฮมกันนะครับ มีที่พักให้ฟรีครับ หมอลำลำกันเอง เครื่องเสียงฟรีงันกันสอดแจ้งครับใครอยากมาโทรบอกก่อนครับ 087-8569603 ว่างก็มานะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ พิณอิสระ
    ขอนแก่น อุดรธานี และสุรินทร์
    ขออนุโมทนาครับ ขอให้พบความสุข และสมหวังดังตั้งใจ บวชแทนคุณพ่อแม่ นับเป็นลูกที่ประเสริฐ น่ายกย่องครับ ขอส่งใจไปร่วมบุญด้วยครับ.....จากมุมหนึ่งของอินเดียครับ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    ขออนุโมทนานำเด้อ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อนุโมทนาบุญด้วยจ้า ดีใจแทนพ่อแม่ได้เห็นลูกห่มผ้าเหลือง ส่งใจไปร่วมบุญด้วยจ้า สาธุ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้นำเด้อครับ ดีใจแทนพ่อกับแม่เด้ คุณทำหน้าที่ลูกที่ดีแล้วครับ
    ขอให้เจริญๆเด้อครับ บวชจักมื้อน้อครับ เอาให้ได้พรรษาหนึ่งเลยเด้อครับ
    ผมกะได้มาพรรษาหนึ่งดีใจหลายที่เจ้าของทนได้

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ขออนุโมทนานำเด้อครับ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ขออนุโมทนานำจ้า เป็นตาม่วนน้อจ้าอันที่ว่าหมอลำลำกันเอง เครื่องเสียงฟรีงันกันสอดแจ้ง ฮ่าๆ
    คิดฮอดงานบวชน้าบ่าว ม่วนคือกันจ้า กลองยาว คนหลายจ้าญาติพี่น้องฟ้อนกันตลอดงานจ้า ม่วนๆจ้า
    พ่อแม่กะดีใจนำจ้า เห็นลูกชายห่มผ้าเหลือง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    ขออนุโมทนา นำเด้อจ้า ....
    ตาม่วนแท้ มื้องันนั้นแมะ
    อยากไปร่วมนำกะอยู่ไกลโพด
    ส่งใจไป อนุโมทนานำแล้วกันเด้อจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    อนุโมทนาบุญนำเด้อ จ้า สาธุ สาธุ สาธุ
    เดี๋ยวสิไปประกาศให้ จ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขออนุโมทนานำเด้อจ้า..เป็นสิ่งสำคัญที่สุดในชีวิตของลูกผู้ชายเลยจ้า..สาธุ..