หัวข้อ: รวมชื่อเพลงโดนแบน พร้อมเหตุผล

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

รวมชื่อเพลงโดนแบน พร้อมเหตุผล

ไม่เป็นเพื่อนเธอ - เต็ม วุฒิสิทธิ์ (ไม่ส่งเสริมมิตรภาพ)

เสียงที่ไม่ได้ยิน - วีนัส (ล้อเลียนคนพิการอีกแล้ว)

อะไรวะ - ;ดารินดา (หยาบคาย ก้าวร้าว)

อย่ากินยา - นิโคล (สร้างค่านิยมผิด ๆ ให้คนป่วย)

อยากดีกว่าเขา - คริสติน่า อากีล่า (ขี้อิจฉา)

ฉันก็สู้คน - นิโคล (ทำให้สัตว์เลี้ยงคิดก่อกบฎ)

ฉันจะโชคดีเหมือนแม่ฉันนี้บ้างไหม - นาเดีย (แค่คิดก็ผิดศีลธรรม)

ของผมหวาน - เจมส์ เรืองศักดิ์ (กรี๊ดดด ๆๆๆ อยากชิมค่ะ)

คนสวยใจดำ - FLY (พี่อี๊ดด่าพวกเราค่ะ...คุณระเบียบรัตน์ อย่างนี้ยอมไม่ได้นะคะ)

ควาย - กะลา (เอ่อ...อันนี้ด่าใครไม่รู้ แต่หนูไม่เกี่ยวแล้วนะคะ)

UP!!! - วงเอาท์ (สิ่งเสพติดมันไม่ดีนะคะ)

ท้องไม่รับ - ดังพันกร (พี่ดังทำไมทำกับหนูแบบนี้? แล้วใครจะเป็นพ่อเด็กละคะ)

ฉันไม่รับผิดชอบ - มาช่า (พี่ช่าก็อีกคน เหลวไหลจิง ๆ)

คนไม่มีสิทธิ์ - ฮิวโก้ (ไม่สนับสนุนประชาธิปไตย)

จะเก็บเอาไว้ให้เธอผู้เดียว - ทาทายัง (เห็นแก่ตัว)

เศษทรายในมือเธอ - กรพินธุ์ (สกปรกที่สุด ขอให้กระทรวงสาธารณสุขพิจารณาเพลงนี้ด้วย)

ไม่ต้องไปทะเล - แอน คูณสาม (ไม่สนับสนุนนโยบายท่องเที่ยวไทย)

ครั้งเดียวไม่พอ - เดอะซิส (กรี๊ดดด ๆๆๆ โลภจัง)

พูดไม่ค่อยเก่ง - AB Normal (ทำให้เยาวชนไม่กล้าแสดงออก)

อิ่มจัง ตังค์อยู่ครบ - บางแก้ว (ทำให้คนเห็นแก่กิน)

เกลียดความสงสาร - Y Not 7 (ใจร้ายจัง)

ทิ้งรักลงแม่น้ำ - Y Not 7 (ทำลายสิ่งแวดล้อม)

เล่าสู่กันฟัง - เบิร์ด ธงไชย (ส่งเสริมให้ประชากรสอดรู้สอดเห็นเรื่องชาวบ้าน)

หมากระป๋อง -ไก่ สมพล (สนับสนุนการกินเนื้อสุนัข)

อยากเกิดเป็นคนหลายใจ - กะลา (สนับสนุนเรื่องการนอกใจค่ะ)

ไม่ลืม - U.H.T. (ทำให้คนเจ้าคิดเจ้าแค้น ไม่รู้จักปล่อยวาง)

วอน... - พีชแบนด์ (ทำให้เด็กช่างกลยกพวกตีกัน)

บอกรักในใจ -โจ้ ธณรัฐ ปิ่นเวหา (ล้อเลียนคนพิการ)

เจ็บนิดนิด - ­า­่าห­ิง (ทำให้เด็กผู้ห­ิงมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร เพราะไม่กลัวเจ็บนิดนิดนะ)

หาแฟนใหม่ง่ายกว่า - บีมิกซ์ (ไม่ส่งเสริมให้คนอดทนในชีวิตคู่)

สอบเสร็จก่อนได้ไหม - ซิกแซก (เซ๊กส์ในวัยเรียน)

แอบ - เจฟฟรี่ (ทำให้เกิดปั­หาเกย์ในสังคม)

อย่ามาพร้อมกัน - โมโน (เรียงคิวสิคะพี่)

สายน้ำไม่ไหลกลับ - มาช่า (มีการค้าแอบแฝงจากบริษัทผ้าอนามัย)

โลกไม่ใช่ของเรา - บัวหิมะ (ทำให้เด็ก ๆ ไม่รักษาสิ่งแวดล้อม)

ที่เหลือ...คือชะตากรรม - จัสติน (ทำให้วัยรุ่นไม่รักนวลสงวนตัว)

กล้าขอกล้าให้ - อุลตร้าช๊วด (กรี๊ดดด ๆๆๆ ง่ายจัง)

อยากมีพี่สาว - น้องพลับ & น้องพี (ก่อเกิดปั­หารักต่างวัย)

อยากเป็นผู้ชาย - ดาวโอเกะ (ทำให้ทอมดี้ล้นเมือง)

บอกเขาว่าเจอฉัน - อัยย์ พรรณี วีรานุกูล (ทำให้พวกมือที่สามเหิมเกริม)

อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน - ทาทายัง (จะไหวเหรอเจ๊?)

ที่หนึ่งไม่ไหว - วงไอน้ำ (ก็ให้เอ็งก่อนละกัน)

ไม่อยากนอนคนเดียว - มาช่า (อยากหลายคนหรือไง?)

อยากจะร้องดัง ๆ - ปาล์มมี่ (ไม่เอาน่า เดี๋ยวข้างห้องได้ยินนะ)

กระดุ๊กกระดิ๊ก - โมเม (ว๊ายยย! หวาดเสียว)

Sexy - พาราด๊อกซ์ (ระเบียบรัตน์รับไม่ได้ฮ่ะ)

คนข้างล่าง - บอย โกสิยพงษ์ (ไม่เอานะคะ หนูชอบอยู่บน)

นางฟ้าข้างถนน - เสือธนพล (ส่งเสริมอาชีพผีขนุน)

ลงที่เด็ก - น้องพลับ (หมิ่นเหม่ศีลธรรม)
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: รวมชื่อเพลงโดนแบน พร้อมเหตุผล

ตายแล้วจะไม่ให้ฟังสักเพลง แล้ว DJ ทำไงเนี่ย 55555+

PPPP
    Guest

Re: รวมชื่อเพลงโดนแบน พร้อมเหตุผล

ช่าง สรรหา เนอะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู

คิดได้จั๋งได๋นี่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ

Re: รวมชื่อเพลงโดนแบน พร้อมเหตุผล กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หมวยน้อยมิวสิค
    ิ เอื้อยผัดไท หมวยคาราวะอ่ะ แจ่มเลยอ๊า อิอิ วัยรุ่นมัก อิอิ
    ผัดหมี่ หมวยเดียวกะซวย..โดนแบนอีกคนเด้อ...อิอิอิ

สงัด903
    Guest

โอ โอ โอ ...มีเหตุผล 555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา

ป้าด นางวาสิลง พูดไม่ค่อยเก่ง อยูนิ ฮ่าๆ โดน แบนซะละ