หัวข้อ: <<...ขอเป็นกำลังใจให้..นะเจ้าคะ..>>

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

บ้านมหาโพสต์ <<...ขอเป็นกำลังใจให้..นะเจ้าคะ..>>

<<...ขอเป็นกำลังใจให้..นะเจ้าคะ..>>

ดอกลำดวนเป็นดอกไม้ประจำ

จังหวัดศรีสะเกษเจ้าค่ะ

ซึ้งเป็นดอกไม้ที่หอมมาก

ต้นกำเนิด...ขนมกลีบลำดวนเจ้าค่ะ

มีคนส่งเพลงนี้มาให้ฟังเจ้าค่ะ...เลยเปิดให้เป็นกำลังใจให้เจ้าของเพลง
    ว่า..คิดถึงนะเจ้าค่ะ...ฝากผ่านเสียงเพลงนี้...ก็แล้วกันนะเจ้าค่ะ..ขอเป็นกำลังใจเจ้าค่ะ

V

V

//สายน้ำริน//

สายน้ำรินรินไหลผ่าน

ผ่านไปใสใสยินเสียง

เสียงน้ำแผ่วแผ่วลำเลียง

เรียงรักรักเธอผ่านมา

มากับสายลมลมหนาว

หนาวสาวอุ่นอุ่นแนบกาย

กายชายชายรักแอบปลื้ม

ปลื้มสุขสุขนี้นิรันดร

ชีวิตคนเรานี่แปลกเนอะ

V

V

จะมีใครบ้างไหม ที่เส้นทางชีวิตเป็นเส้นตรงราบเรียบ

ไม่มีทางแยก ไม่มีอุปสรรค ไม่ต้องตัดสินใจ

และไม่ต้องเสียใจกับชีวิตที่ผ่านพ้นมา

V

V

ปล..น้ำรินขอเป็นกำลังใจให้คุณเจ้าค่ะ...

คิดถึง+ห่วงใย

น้ำริน

[MUSIC]http://www.fileden.com/files/2009/10/14/2602199/NaiNamKho.mp3[/MUSIC]

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    เพลงเพราะดีค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนหนึ่งนะค่ะน้ำริน สู้สู้ ทาเคชิ :l- :l-
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เพ็นก็ชอบเพลงนี้ เวลาเหงาๆอยู่คนเดียวก็เปิดเพลงนี่ให้กำลังใจตัวเอง
    บางครั้งกะหลงคิดไปเองว่า คนที่เคยกุมมือเราไว้ในยามที่เราท้อ ได้มอบเพลงนี้ให้กับเรา
    เขาได้ส่งกำลังใจ-รอยยิ้ม มากับทุกๆตัวอักษรในกลอนเพลง

เพ็นมีกำลังใจที่จะก้าวต่อไปข้างหน้า
    แม้เขาคนนั้นจะไม่ได้กุมมือเราไว้ตลอดเส้นทาง
    แม้วันพรุ่งนี้หรือวันต่อๆไปจะไม่มีเขามาคอยให้กำลังใจเราแล้ว

แต่ ณ.. เวลานี้
    เขาคนเดียวที่อยู่เคียงข้างเราในวันบอบช้ำ
    เขาคนเดียวที่ซับน้ำตาเราไว้

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ สักวันเราจะก้าวผ่านความบอบช้ำ
    สักวันน้ำในตาจะเหือดหายไป หลงเหลือไว้เพียงรอยยิ้ม และความทรงจำที่งดงาม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ

ความเยือกเย็น

น่า
    รัก
    จังเลย
    คร๊าบบบบc06:

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจเด้อน้องน้ำริน

ปล เพลงนี้เถิกใจพี่ very much ei ei ei ..
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    ขอบคุณเจ้าค่ะ..ที่ช่วยย้ายเพลงให้...น้ำริน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    น้ำริน คือน้ำหยิ่น บ่ครับ อิอิ กรี๊ด เวลายิ้มเห็นแล้วใจสะท้านครับ อิอิ

เป็นกำลังใจให้เสมอครับผม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ดอกลำดวนหอมดีครับสมัยเป็นเด็กน้อยมักดมครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ
    ในนามความห่วงใย - เสถียร

เพราะว่าคราบน้ำตาของเธอบอกฉัน
    คืนและวันของเธอทุกทนเท่าไหร่
    รับรู้ความเจ็บช้ำผ่านคำที่เธอระบาย
    เขาไม่แคร์แม้มอบทุกอย่างให้เขา

ในสายตาของคนนอกวงอย่างฉัน
    เพียงเสียดายใจเธอที่มันสูญเปล่า
    ทำได้เพียงปลอบใจจับมือเธอไว้เบา ๆ
    ความปวดร้าวของเธอระบายถึงกัน

*อยากจะถามในนามของความห่วงใย
    เหนื่อยบ้างไหมที่ทุ่มเทไปอย่างนั้น
    ฉันขอทำอะไรให้เธอหายทรมาน
    ก็อยากจะทำให้เธอสบายใจ

แม้วันนี้หัวใจของเธออ่อนล้า
    เอาน้ำตาเธอมาซับที่หัวใจ
    แบ่งความเจ็บกับฉันอย่าคิดว่าเป็นคนไกล
    รู้ไช่ไหมว่าฉันยินดีทำเพื่อเธอ

ซ้ำ *

แบ่งความเจ็บกับฉันอย่าคิดว่าเป็นคนไกล
    รู้ใช่ไหมว่าใจฉันมีเพื่อเธอ

ขอบคุณเนื้อเพลงจากคุณแรงใจเจ้าค่ะ