c06:ความดีกับความรัก

คือว่า ผมอยากถามพี่น้อง ชาวบ้านมหาว่า

ระหว่างความ ความดี กับ ความรัก ท่านจะเลือกอะไร (เลือกได้อย่างเดียวนะครับ)

คือว่ามี น้องนาง คนหนึ่งถามผมมานะครับ ( ผมตอบไปว่าเลือกความดี )

ซึ่งน้องคนนี้ก้อให้เหตุผมที่ขัดแย้งกันมากครับกับเหตุผลที่ผมเลือกความดี

ผมว่าความดีทำง่ายกว่าความรักนะครับ (นอกจากความรักที่รัก พี่อแม่ พี่น้อง)

เพราะความรัก พอเริ่มมีก้อคิดว่า ชักจะแย่ซะแล้ว

โดนเฉพาะกับแฟน อิอิ กว่าว่าแฟนตัวเองไม่รักบ้าง อะไรบ้าง (อิอิ แย่เนาะ )

( อันนี้เป็นความคิดเห็นของผมนะค้าบ )

ผมเคยไปถาม สองสามคน ยังได้คำตอบไม่ชัดเจน เท่าไหร่นะค้าบ

พี่น้องครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอเหตุผลแบบแหล่มๆ เลยนะครับ

ขอบคุณค้าบบบบบบ