หัวข้อ: เขาคือลูกศิษย์ของผม

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ เขาคือลูกศิษย์ของผม

๑๗ ต.ค. ๕๒
    “ สวัสดีครับครู... ตอนนี้ผมอยู่ในเรือนจำ ครูคงรู้ข่าวของผมแล้ว ผมถูกจับข้อหาวางเพลิง แต่ครูเชื่อผมหรือเปล่าว่าผมไม่ได้ทำ เหตุเกิดจากวันนั้นที่ผมไปหาครู...พวกนั้นแค้นผมมาก อย่างที่ผมเคยเล่าให้ครูฟัง ว่าผมถูกใส่ร้ายมาโดยตลอด เหตุการณ์ครั้งนี้ พวกนั้นจัดฉากขึ้นมา ต้องการให้ผมเป็นแพะ ตอนนี้ผมต้องการพยาน แต่อยู่ข้างในนี้ผมติดต่อพยานไม่ได้เลย เพราะพยานมีที่อยู่ไม่แน่นอน ผมต้องการพยานหักล้างปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา ข่าวที่ออกมานั้นผมไม่มีโอกาสที่จะแก้ต่าง เพราะร่างกายบอบช้ำอยู่ ... ตอนถูกทำร้ายร่างกายมีแต่นักข่าว ทำไมตำรวจยังไม่มา...ผมอยากให้ครูช่วยผมด้วยว่าผมจะสู้คดีแบบไหนเพราะวันที่เกิดเหตุเพลิงไหม้ ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ผมกับมาจากกินยาโครงการฯ เวลา ๐๙๐๐ น. ก็ถูกรุมทำร้ายในซอยโดยนักข่าวมากับพวกนั้นแล้วถ่ายภาพไว้ ตอนนั้นไม่มีตำรวจอยู่เลย ส่วนสื่อออกมาว่าผมเป็นคนทำ โดยที่ผมไม่ได้พูดอะไรสักคำ ฝ่ายนั้นพูดฝ่ายเดียวตลอด ทั้งที่จริงบ้านผมก็ถูกไฟไหม้ด้วย ไม่เหลืออะไรเลย ทั้งญาติพี่น้องก็เข้าใจผิดหมด มีคนเห็นว่าผมจุดไฟแล้วทำไมตอนนั้นเขาไม่โวยวาย กลับไปให้ไฟไหม้ไปกว่า ๓๐ หลัง แล้วหาว่าผมจุดไฟ ...ครูคิดดูก็แล้วกันครับ....ครูผู้ช่วย ...ช่วยหาทางสู้คดีให้ผมด้วย...จะเป็นพระคุณอย่างมาก “ ด้วยความเคารพอย่างสูง จาก ต้น....อาทิตย์ฯ

ตรวจแล้ว เรือนจำพิเศษกรุงเทพ แดน ๘

เรียน ผู้อ่านทุกท่านที่เคารพ
    เขาคือลูกศิษย์ผม เขาเคยมาบำบัดยาเสพติดที่ศูนย์ผม เขาช่วยงานผม ช่วยงานของทางราชการ เขาอยากเป็นคนดีของสังคม เขาอยากหันหลังให้วงการยาเสพติด เขาอยากวางมือ เขาเลิกแล้วแต่สังคมรอบข้างเขายังเหมือนเดิม เขามาพบผมด้วยสภาพร่างกายที่ทรุดโทรม ต่างจากช่วงเวลาที่เข้ามาบำบัด ก่อนจบออกไป “ครูผมถูกกลั่นแกล้งมาโดยตลอด” ...ก่อนมีการวางเพลิงไม่กี่สัปดาห์ต่อมา ผมขอนุญาตใช้เวทีตรงนี้ให้โอกาสลูกศิษย์ผมได้ระบายความรู้สึกบ้างถึงแม้จะเสียงอันแผ่วเบาไร้ความหมายในสถานะเช่นนี้ของเขา

ด้วยความเคารพ wundee2513
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-10-2009 at 11:00. เหตุผล: แก้คำผิด