หัวข้อ: มองส่วนไหนของหญิงและชาย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย มองส่วนไหนของหญิงและชาย

มีคนถามผมว่า เวลาผมเห็นผู้หญิงเดินมาผมจะมองส่วนไหนก่อน ผมจะดูที่หน้าตาก่อนเป็นอันดับแรก และถ้าหุ่นดี ไม่อ้วนไม่ผอมจนเกินไป สูงยาว ก็จะมองสำรวจทุกส่วนของร่างกาย (หากมีโอกาส) โดยเฉพาะส่วนที่สะดุดตาที่สุด ยิ่งถ้าได้พูดคุยด้วย จะมองที่ริมฝีปากและฟันถ้าฟันขาวเรียงสวย ริมฝีปากบาง ตาหวาน ก็จะสบตาเหมือนโดนมนต์สะกด ไม่รู้เป็นอะไร อิอิ ผมว่าฟันขาวสวย ไม่มีเศษอาหารติดค้าง ไม่มีกลิ่นปาก เป็นเสน่ห์ทั้งของผู้หญิงและผู้ชายเหมือนกัน ยิ่งผิวขาวและอวบด้วยหลายคนบอกว่าเป็นต่อ แต่ผมว่านิสัยดีสำคัญกว่านะ.... บุ๋ย ๆ อิอิ และถ้ามีกลิ่นตัวด้วยถือว่าเป็นปมด้อยอย่างมากไม่ว่าหญิงหรือชาย

ผู้หญิงเวลาเห็นผู้ชายเดินมา จะมองตรงส่วนไหนก่อน ผมยังไม่ทราบแน่ชัด แต่เท่าที่สอบถามหลายคนบอกว่าหน้าตาดี ขาว หุ่นสมาร์ท ไม่เตี้ย อะไรประมาณนั้น สุดท้ายก็น่าจะขี้เหร่นิสัยดีเหมือนกันกระมัง

วันนี้เรามาแลกเปลี่ยนทัศนะกันว่า หากมีเพศตรงข้ามเดินผ่านมา พวกเราจะมองจุดใดเป็นจุดแรกครับ เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์ในการที่อีกฝ่ายจะพัฒนาและปรับปรุงส่วนที่ขาดเพื่อเติมให้เต็ม และส่วนที่ล้น โอ๊ะ ๆ ส่วนที่เกิน ให้พอดิบพอดีครับ ฮ่า ๆ :l-

แต่น่าแปลกอย่างยิ่ง ผมมีเพื่อนคนหนึ่งเป็นคนหน้าตาไม่ดี แต่มีภรรยาเยอะมาก เรียกว่าภรรยาแต่ละคนประเภทนางงามประจำหมู่บ้าน ประจำตำบล ประจำอำเภอเลยล่ะ ผมเห็นแล้วทึ่งจริง ๆ ไม่รู้ว่าเขามีของดีอะไร หรือว่า สวยและหล่อจะสู้ขี้เหร่แต่นิสัยดีไม่ได้กระมัง

มองส่วนไหนของหญิงและชาย
    มองส่วนไหนของหญิงและชาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-11-2009 at 16:40.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    หุ่นแบบดีเจปุ้ย พอไหวบ่ค่ะอ้ายพล จะมีคนแนมหลังบ่ฮึ อิ อิ

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้าว ดีเจปุ้ยตัวจริงหรือเนี่ย กรี๊ดดดด ว้าว โอ้ย เดินตกท่อ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    มองจากใจให้ถึงใจเธอ....
    อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    น้องจอย ชอบดูหุ่น กะหน้าตา ก่อน อิอิ..แต่เดียวนี้ บ่อค่อย ดูแล้วที่หน้าตา
    คนหน้าตาหล่อๆๆนี้แหละ น่ากลัว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ สู่มื้อนี้ ของจอย ขอดูที่ใจ และการกระทำ
    กับความมั่นคง ค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ
    ผู้หญิงหรอ...ผมมองทุกส่วนเลยเพ่ 555+
    บางทีโดนด่า..มองทำมัย...!
    ผมก้อจะยิ้มๆ ทำตาหวานๆ..โหย..มองม่ายได้หย๋อ...เหอๆๆ
    ส่วนผู้ชาย..ผมชอบมองหน้าเลยพี่ 555+
    ประเภท ตาต่อตา ฟันต่อฟัน แถมแยกเขี้ยวแฮ่........ๆๆๆ โฮ่งๆๆๆ
    สุดท้าย...เอ๋งๆๆๆๆๆๆๆ (ขำๆคร๊าบบบบ)

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวส่าเมืองอุดร
    น้องจอย ชอบดูหุ่น กะหน้าตา ก่อน อิอิ..แต่เดียวนี้ บ่อค่อย ดูแล้วที่หน้าตา
    คนหน้าตาหล่อๆๆนี้แหละ น่ากลัว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ สู่มื้อนี้ ของจอย ขอดูที่ใจ และการกระทำ
    กับความมั่นคง ค่ะ
    โอ้ ครับ ๆ น้องจอย ขอดูใจ การกระทำกับความมั่นคง ความเสมอต้นเสมอปลาย ความเอาใจใส่ อะไรประมาณนั้นใช่มั้ยครับ

พ่อบักเบ็นซ์// โอ้ เรียกว่าสายตาเอ็กซเรย์ว่างั้นเถอะ ฮ่า ๆ

เสือ // โอ้ ถ้ามองทุกส่วนสัด ต้องแกล้งละสายตามองอย่างอื่นด้วยนะครับ มิเช่นนั้นอันตราย ผมเคยโดนมาแล้วครับประเภทด่าเจ็บ ๆ ทุกวันนี้เข็ดยังกะตอนแมวเลยครับเสือ

แต่ก็ยังมีอยู่บ้างครับ ก็คนสวยนี่เนาะ อิอิ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    สำหรับ นิ ชายหรือหญิงนิจะดูที่แววตา และรอยยิ้ม จากนั้นก็คำพูดและการกระทำ
    และจะมองลึกลงไปถึงที่ห้วใจ ที่จริงใจ ใจแลกใจคะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    ถ้าเป็นผมจะดูที่ความเข้าใจซึ้งกันและกัน (ทั้งหญิงหรือชาย)... รู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเรา ประมาณนี้ครับ และที่สำคัญผมจะไม่คบกันที่หน้าตา มีชื่อเสียง มีเงินทอง รวย จน หรอกครับ ดูที่จิตใจมากกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวต้นฅนมุกดาหาร; 03-11-2009 at 03:28.

Tags for this Thread