หัวข้อ: ขอลา ออกจากการเป็นสะใภ้อิสานคะ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ขอลา ออกจากการเป็นสะใภ้อิสานคะ

ชื่อนี้ สะใภ้อิสาน ก็ไม่เข้าใจคิดได้อย่างไร มันแว๊ปขึ้นมาทันทีในวันที่สมัครสมาชิก

บ้านมหา เหตุผลคงมาจากมีแฟนเป็นคนอิสานมั่ง พูดอิสานไม่ได้ พอฟังได้ในครั่งนั้น

แค่ปัจจุบัน ก็ยังพูดอิสานไม่ได้ แต่ฟังได้เกือบหมด สามปีกว่าที่คบกันมา มีทั่งหวานชื่น

สุขสดชื่น เหงาเศร้าเพราะคิดถึง และทุกข์ทรมาร เพราะความไม่เข้าใจ และด้วยความจำ

เป็นบ้างอย่างที่สองเรานั้นก็รู้กันดีและเข้าใจ แต่เพราะความที่เราไม่เปืดใจให้กันและกัน

เสียงหัวเราะเริ่มจางหาย พูดกันไม่เข้าใจ แคร์สังคมและสื่งแวดล้อม และรักของเราก็มา

ถึงทางตัน ทั่งที่เค้าก็ยังเฝ้าบอกว่า ผมก็ยังรักคุณ คุณขาฉันก็รักคุณ แต่ทำไม๊รักเราถึง

ต้องหยุดพักก่อน หมดแรงและกำลังใจในวันที่เหงาเศร้าจากเค้า ก็มีเพื่อนพี่น้องบ้านมหา

ปลอบและให้กำลังใจคอยช่วยซับน้ำตาให้ และในวันนี้หมดแรงที่จะทนจมอยุ่กับน้ำตา

ถ้าในความรักและความภักดีที่ฉันมีให้ เธอมองข้าม ฉันขอหยุดที่จะเจ็บและทุกข์ทรมาร จ

การรักและรอเธออีกต่อไป

ฉ้นจะขอกับมาเป็นหญิงแกร่ง ที่สดใสร่าเริงคนก่อน ลาก่อนน้ำตา ลาก่อนสะใภ้อิสาน

เมืองสกล

แต่สิ่งหนึ่งที่ขอเก็บไว้ ฉันก็ยังจะขอรักและภักดีให้คุณไปอย่านี้ และจะไม่ขอรักใครอีก

จะรอรอคุณเสมอ รอวันที่คุณกับมา ยังรักคุณอยู่เสมอ คุณขารักคุณนะคะ:heart:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    อดทนและทำดีที่สุดตามกำลังความสามารถของเรา การเจรจาเป็นวิธีที่น่าจะนำมาใช้ได้
    ทำใจกับความผิดหวัง ที่สำคัญใช้ความอดทนให้เวลาเป็นตัวแปรเปลี่ยนจากความทุกข์เป็นความสุข
    ซึ่งต้องรอไปสักหน่อย จนกว่าจะถึงวันนั้น

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอเป็นกำลังใจในการสู้ชีวิต สู่การเป็นผู้หญิงเก่ง และ ผู้หญิงแกร่ง ค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    นิจ๋า ทำได้ไงจ๊ะเก่งๆจ้าขอให้นิของป้าทำใจให้ดีดีไม่ต้องคิดมากหรอกจ้า มีอะไรก็ค่อยคิดค่อยทำจ้า
    ป้าขอเอาใจช่วยสู้สู้ เพื่อสิ่งที่ดีดีอย่าอ่อนแออย่าพ่ายแพ้ กับสิ่งที่เลวร้าย ไม่ต้องเจ็บไม่ต้องเศร้าจ้า
    สิ่งไหนถ้าคิดว่าทำได้แล้วก็จงอย่าหวนไปคิดถึงจ้าคิดเสียว่าเราไปกันไม่ได้ก็พอจ้า ความรักไม่จำเป็นต้องให้เขามารักเราตอบหรอกจ้าความสุขในใจของเราที่ได้รักเขา ทำสิ่งดีดีให้เขาแค่รู้ว่าเรารักเขาก็พอแล้วจ้า ความรักคือการให้จ้า ให้เขามีความสุขเราก็มีความสุข ให้คิดเอาแค่นี้จ้า ขอเอาใจช่วยจ้า จุ๊บๆๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ
    อย่ายอมแพ้ ตราบเท่าที่ยังมีความหวัง แต่อย่าหวังจนเกินเหตุผล เพราะนั่นสะท้อนให้เห็นถึงความปรารถมากกว่าการพินิจพิจารณา "คำคมจากขงเบ้ง"

ด้วยใจที่รักกัน ไม่ว่าจะอย่างไร ก็ขอให้รักกันตลอดไปจ้า สู้สู้ เพื่อรักที่น่ารัก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    อ่าน แล้ว เศร้าครับ เขียนดีหลาย ผู้ที่มีความรักอันงดงามครับ ยอมรับครับผม...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    เป็นกำลังใจให้เสมอครับพี่นิ....
    ความรักเป็นสิ่งสวยงาม ความรักบ่ได้ทำร้ายใคร....
    สองคนมีรักให้กันเป็นสิ่งดีเสมอ ไม่ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไง ขอให้มีความสุขกับวันเวลาที่เราอยู่ และมีความสุขกับความเป็นจริงของเราครับ พี่นิ....
    สู้ ๆ ๆ ครับ....
    ไม่ได้เป็นสะใภ้อิสาน ก็ไม่เป็นไรเนาะ ว่าแต่อย่าหนีไปจากบ้านมหา อยู่ สนุก ม่วนซื่น โฮแซว นำกันเด้อ(ฟังออกอีกบ่ล่ะ ฮ่า ๆ ๆ ....)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ขอจงก้าวเดินต่อไปนะครับ

จงเข้มแข็ง อดทนให้มากๆครับ
    ต้องทำได้ ต้องทำได้ จงก้าวเดินต่อไป อย่าหยุดยั้ง

[RADIO]http://thai999.webs.com/The%20Olarn%20Project%20-%20ya-yood-yunk.wma[/RADIO]

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เป็นกำลังใจให้คะ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดนะจ๊ะ
    สู้คะ เมื่อถึงทางตัน ตัดสินใจเด็ดขาดแล้ว เราก็
    ต้องทำใจให้ได้จ้า