หัวข้อ: ห้ามโกหก บาป

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY

พบปะพูดคุย ห้ามโกหก บาป

:1- สตรีนางหนึ่งแต่งงานมีลูกแล้ว และเธอก็มีชู้ด้วย 1 คน

ทุกวันพุธเธอจะพาชู้มาที่บ้านเพื่อทำการ(จึ๊กกระดึ๋ย)
    และระหว่างนั้นเธอก็จะให้ลูกชายอายุ 8 ขวบ ไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า
    พุธหนึ่งสามีเธอเกิดเลิกงานเร็วผิดปกติและกลับบ้านก่อนเวลา

เธอตกใจมากรีบพาชายชู้มาหลบในตู้เดียวกะที่ลูกชายเธออยู่
    พอตู้เสื้อผ้าปิดลงเด็กน้อยก็พูดขึ้นว่า
    ' ในนี้มืดจังเลยนะครับ '
    ' อื้อ นั่นน่ะสินะ ' ชายชู้ตอบ

' ผมมีลูกเบสบอลลูกนึง ขายให้คุณ 50 ดอลล่า
    เอามั้ยครับ ' เด็กน้อยเสนอ
    ชายชู้รีบตอบปฏิเสธทันที ' ไม่เอาเว้ย ขายขูดรีดกันนี่หว่า '
    ' งั้นผมไปบอกพ่อดีกว่า ว่าคุณอยู่ในนี้
    ' เออ เอามาก็ได้วะ ' ชายชู้จำยอม

พุธต่อมาก็เกิดเหตุการแบบเดียวกันขึ้นอีก
    ชายชู้จึงถูกพาไปหลบในตู้เสื้อผ้าเดิม
    ' ในนี้มืดจังนะครับ ' เด็กชายพูดขึ้น

' เออ นั่นสินะ ' ชายชู้กัดฟันพูด
    ' ผมมีไม้เบสบอลจะขายคุณ 50 ดอลล่า เอามั้ยครับ ?'
    ' เอามาเล้ย '

ครั้นพุธต่อมาผู้เป็นสามีลาพักร้อน เขาชวนลูกชาย
    ' นี่ลูก พ่อว่าเราไปเล่นเบสบอลกันดีมั้ย ?'
    เด็กชายตอบว่า ' ไม่ได้หรอกพ่อ ผมขายไม้กะลูกบอลไปแล้วในราคา 100 ดอลล่า
    ผู้เป็นพ่อโกรธมาก ' แกนี่ทำแบบนี้ได้ยังไง แกไปหลอกขายใคร

มันบาปรู้มั้ยและพระผู้เป็นเจ้าจะไม่ยอมรับลูกขึ้นสวรรค์ มานี่พ่อจะพาไปโบสถ์

ที่โบสถ์......

ผู้เป็นพ่อพาเด็กชายมาที่ห้องสารภาพบาปซึ่งเป็นห้องที่เล็กๆ และค่อนข้างมืด

' เอ้า เข้าไป แล้วบอกหลวงพ่อไปซะ ว่าแกทำบาปอะไรมา '

เด็กน้อยเข้าไปในห้องนั้นและประตูก็ปิดลง ทิ้งให้เด็กชายอยู่ในความมืด

เด็กน้อยรู้สึกกลัวจึงรำพึงออกมา ' ในนี้มืดจึงเลย... '

ทันใดนั้นบาทหลวงก็ตอบกลับมาว่า

' มึงจะเอาอะไรมาขายกูอีก ?'

tim: :em01)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสกลคนร้อยเอ็ด
    ก้ากๆๆๆๆๆ สุดบรรยายจริงๆ สุดยอดครับ เฮ็ดให้คนเคลียดยิ้มออก ขอบคุณสำหรับมุกดีๆ เอามาอีกเด้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    คลายเครียดดีครับ อิอิ

บ่มีภาคต่อบ่ครับ อยากอ่านอีกแหม แหะ แหะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    แหม หลวงพ่อ นี่เนาะช่างกระไร จำเสียงเด็กได้ด้วย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ขำด้วยคนจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    5555 ขำอิหลีจ้า ขอบคุณจ้าที่เอามาให้อ่านจ้า คายเครียดได้อยู่จ้า ได้คิดไปนำ งง อยู่ เผื่อสิเข้าใจจ้า5555