หัวข้อ: ขอทราบสเกลกีต้าร์หมอลำหน่อยยครับบ

TUM_XP
    Guest

ขอทราบสเกลกีต้าร์หมอลำหน่อยยครับบ

ผมอยากได้สเกลในคอกีต้าร์ครับ อาจารย์นักดนตรี ช่วยสอนผมหน่อยยนะครับบ อยากทราบจริงๆครับบบ

TUM_XP
    Guest

Re: ขอทราบสเกลกีต้าร์หมอลำหน่อยยครับบ

พูดง่ายๆ ครับบ สอนนผมหน่อยยย กำลังหัดครับบพี่

บ่าวอุบลมิวสิค
    Guest

Re: ขอทราบสเกลกีต้าร์หมอลำหน่อยยครับบ

5555+ จักเด้อบัดนี่ ข่อยกะเล่นบ่เป็นแมะ

paradorn
    Guest

ใช้ สเกล ไมเนอร์เพทาโทนิค ( ลา โด เร มี ซอล ลา ) หรือไม่ก็ ไมเนอร์เมโลดิค ( ลา โด เร มี ฟาชาร์บ ซอล ลา )
    ท่อนี้หละ กะเป็น หมอลำแล้ว ...เซี่ย ข้อยโลด ข้อยเคยเล่นดนตรีหมอลำ 3 ปี ตอนนี้เล่นกีตาร์ร็อค( กลิ่นอายหมอลำ ...)

paradorn
    Guest

1 แฟร็ต ไง (Dm เบิดเหยียด)

paradorn
    Guest

/b/bb/2ชาป/และbbbbไงครับ(ง่ายๆ)

TUM_XP
    Guest

ขอบคุณครับพี่

บอกอีกก็ดีครับ ขอบคุณมากเลยยครับ

มือพิณมีกรรม
    Guest
    sample ....................

[WMV]http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=8759[/WMV]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paradorn
    /b/bb/2ชาป/และbbbbไงครับ(ง่ายๆ)
    b คือ คีย์ F หรือ Dm
    bb คือ คีย์ Bb หรือ Gm
    ## คือ คีย์ D หรือ Bm
    bbbb คือ คีย์ Ab หรือ F#m