หัวข้อ: ขอวิธีนำAutoPatcherไปรวมเข้ากับตัวติดตั้งWinXpทีครับ

บักเจิด
    Guest

ขอวิธีนำAutoPatcherไปรวมเข้ากับตัวติดตั้งWinXpทีครับ

คือตอนนี้ผมมีไอ้เจ้าAutoPatcherหลายตัวแล้วกะจะรวมเข้ากับWinXP
    แต่จำวิธีไม่ได้แล้วอะ ::)

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ขอวิธีนำAutoPatcherไปรวมเข้ากับตัวติดตั้งWinXpทีครับ

Re: ขอวิธีนำAutoPatcherไปรวมเข้ากับตัวติดตั้งWinXpทีครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บักเจิด
    คือตอนนี้ผมมีไอ้เจ้าAutoPatcherหลายตัวแล้วกะจะรวมเข้ากับWinXP
    แต่จำวิธีไม่ได้แล้วอะ ::)
    Autopatcher เป็นตัวที่ใช้ update ลงใน WinXP ที่ได้ติดตั้งแล้วเท่านั้น แต่ถ้าจะรวมต้องเลือก hotfixes เอาบางตัวแล้วมาใช้ nlite สร้างแผ่นอีกที

แต่ตอนนี้สามารถทำได้อีกทางหนึ่งสำหรับสร้างให้ hotfies ไปรวมในแผ่นติดตั้งได้เลย ลองอ่านหัวข้อ >> การเพิ่ม Hotfixes จาก RyanVM's Windows XP Post ลงบนแผ่นสำหรับติดตั้ง Windows XP

Tags for this Thread