หัวข้อ: แต่งงานกับพี่ได้ไหม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

แต่งงานกับพี่ได้ไหม

เพลงเจ้าค่ะเพลง..อย่าเข้าใจผิดเจ้าค่ะ...
    ว่างจากถักหมวกไหมหมดเจ้าค่ะระหว่างรอ
    ไหมเลยมาลงกระทู้ ลัลลา

ฝากคำคมเจ้าค่ะ
    ชีวิตเป็นตำราที่ไม่มีตัวอักษร
    แต่คนที่มีสายตาอันชาญฉลาดจะมองเห็นคำพูดทุกคำอย่างชัดเจน
    หนังสือเป็นชีวิตที่มีตัวอักษร
    คนที่มีอารมณ์ความรู้สึกลึกซึ้งจึงจะสัมผัสกับมันได้อย่างลึกล้ำ

แต่งงานกับพี่ได้ไหม
    ลัลลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลัลลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลัลลา

:heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart:
    [WMA]http://www.hotlinkfiles.com/files/2439965_kodxp/TaengnganKapPhi.mp3[/WMA]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    เนื้อเพลง แต่งงานกับพี่ได้ไหม - เสถียร ทำมือ

ก้อนเมฆสีเทาหอบเอาไอน้ำเดินทางมาไกล
    เจอกับภูเขาใหญ่จึงตกลงใจกลั่นไอเป็นฝน
    เหมือนพี่เก็บใจใส่กุญแจไว้คอยใครสักคน
    คนที่ใจให้เหตุผลว่ารู้สึกดีทุกยามอยู่ใกล้

ป่ายปีนแสงดาวด้วยแววตาเหงามานานแรมปี
    จนได้เจอคนดีเพราะงานที่มีดึงใจใกล้ใจ
    ยิ่งคบยิ่งเชื่อ วันคืนที่เหลือควรเดินกับใคร
    อยากเก็บแผ่นดินหัวใจผืนสุดท้ายไว้ปลูกรักเรา

แต่งงานกับพี่ได้ไหม ได้ไหม
    คำถามจากใจ ผู้ชาย ที่เบื่อจะเหงา
    อย่ามัวจ้องตา เอ่ยมาพอได้หรือเปล่า
    ต้องการให้เรามีเรา อย่างนี้ทุกวันบ้างไหม
    เป็นแค่คำขอของหนุ่มบ้านนอกที่หลอกไม่เป็น
    ชื่อเสียงหน้าตาไม่เด่นมีให้เธอเห็นแค่ความจริงใจ
    เบื่อตัวคนเดียวกลับจากไปเที่ยวไม่เคยเหลือใคร
    อีกครึ่งของลมหายใจถ้าเป็นไปได้อยากใช้กับเธอ

แต่งงานกับพี่ได้ไหม ได้ไหม
    คำถามจากใจ ผู้ชายที่เบื่อจะเหงา
    อย่ามัวจ้องตา เอ่ยมาพอได้หรือเปล่า
    ต้องการให้เรามีเรา อย่างนี้ทุกวันบ้างไหม

เป็นแค่คำขอของหนุ่มบ้านนอกที่หลอกไม่เป็น
    ชื่อเสียงหน้าตาไม่เด่นมีให้เธอเห็นแค่ความจริงใจ
    เบื่อตัวคนเดียวกลับจากไปเที่ยวไม่เคยเหลือใคร
    อีกครึ่งของลมหายใจถ้าเป็นไปได้อยากใช้กับเธอ

นามสกุลที่พ่อให้ไว้ถ้าเป็นไปได้ขอใช้กับเธอ..

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แต่งงานกับพี่ได้ไหมครับ ชื่อเพลง ๆ อิอิ

ธรรมะเฮฮาสวัสดีเจ้าค่ะ ลัลลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าท้อเมื่อเราพลาดพลั้ง

ลุกขึ้นมาทำความหวังขึ้นมาไหม่

ไม่ว่านานซักเพียงไรก็อย่าท้อถอย**กำลังใจเจ้าค่ะ

หกล้มไปก็แค่ชั่วคราว เท่านั้น

จงลุกขึ้นมาตั้งต้นใหม่สู้ใหม่ไม่มีคำว่าสายเจ้าค่ะ

กำลังใจ และแรงใจ ความห่วงใย ที่น้ำรินส่งให้เพื่อนทุกๆคนเจ้าค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 20-11-2009 at 16:14. เหตุผล: ตัวหนังสือ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พิทักษ์
    แหลมฉบัง ชลบุรี
    อ๋อชื่อเพลงหรือครับ