หัวข้อ: ความรักและเงินตรา

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

คำถาม และรอคำตอบ ความรักและเงินตรา

ระหว่างความรักกับเงิน

เงินเป็นสิ่งสำคัญกับชีวิตปัจจุบันเป็นอย่างมาก

เงินไม่ได้หาได้ง่ายๆ ได้มาค่าใช้จ่ายตามมาอีกมากมาย เงินซื้อความสุขความสบายได้

สาระพัด สุดยอดปรารถนาคือเงินตรา

ความรักละ ความรักกินไม่ได้ ใช้ถูกต้อง ความรักทำให้คนตาบอด ความรักทำให้คนเป็น

ทุกข์ ความรักทำให้คนมีความสุข ความรักสร้างผลังได้อย่างมหาศาน ในความรักมีอำนาจ

ผลักดันให้คนทำอะไรได้หลายๆอย่างได้อย่าไม่น่าเชื่อ

ถ้าใครเจอความรักแบบนี้ จะเลือกแบบไหน

1. หน้าการงานมั่งคง หลักทรัพย์สมบรูณื การเงินคล่องตัว ไม่มีปัญหาเรื่องญาติ มีความรัก

ให้เราหมดใจ ซื่อสัตย์ ขยัน หน้าตาปานกลาง มีเสน่า นิสัยดี รู้ใจเราเกือบทุกเรื่อง แต่ไม่

เข้าใจเรา เราชี้นิ้วสั่งได้ทุกอย่าง อยากได้อะไรบอกจัดหาไห้ แต่ไม่ถึงกับเศษฐี ข้อสำคัญ

เราเคยรักรักเค้ามาก แต่ด้วยเหตุผลบางประการทิ้งเค้ามา เค้าก็รอให้กลับคอยให้การช่วย

เหลือตลอดเวลา ถ้าเลือกคนนี้เราสบายมากรู้จักมาสิบปี

2.มีอนาคต แต่ตกงาน หลักทรัพย์เล็กน้อย การเงินเดือนชนเดือน ต้องช่วยเหลือญาติ

มีความรักให้เราหมดใจ ซื่อสัตย์ ขัยัน หน้าตาดี มีเสน่า นิสัยดี รุ้ใจและเข้าใจเรา ชี้นิ้วสั่ง

ได้ทุกเรื่อง บางเรื่องไม่เต็มใจก็ต้องทำให้ ถ้าเลือกคนนี้ต้องช่วยกันทำงานสร้างฐานะ

รู้จักมาสี่ปี

ซึ้งในความเป็นอยู่ของตัวเราเองไม่ต้องพึ่งผู้ชายเราก็ไม่ลำบาก

ต้องเลือกคะช่วยตัดสินใจหน่อยนะคะ :heart:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ
    ถามใจตัวเองค่ะว่าระหว่างสองคนเรารักใครมากกว่า เปรียบเทียบง่ายว่าเวลาที่คนใดคนหนึ่งหายไป ใครที่ทำให้เราคิดถึงที่สุด เลือกคนนั้นค่ะ รู้มั้ยหากเราเลือกใครคนหนึ่งอีกคนคงเศร้าน่าดู

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ แรงใจ
    ถามใจตัวเองค่ะว่าระหว่างสองคนเรารักใครมากกว่า เปรียบเทียบง่ายว่าเวลาที่คนใดคนหนึ่งหายไป ใครที่ทำให้เราคิดถึงที่สุด เลือกคนนั้นค่ะ รู้มั้ยหากเราเลือกใครคนหนึ่งอีกคนคงเศร้าน่าดู
    คะใช่เรารู้ว่าเค้าจะต้องเศร้าและทุกข์มาก เราคะต้อนนี้ทำใจไม่ได้สงสานเค้าคะ เราก็เศร้าและเจ็บด้วย:heart:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    มันตอบยากน่ะครับ เอาเป็นว่าเลือกผู้ใด๋กะอยู่ที่เฮานั่นล่ะครับ อย่าสิให่มันคาราคาซังเลยครับ รักสามเศร้าเราสามคน มันบ่รอดดอกครับ เหรียญยังมีตั้งสองด้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    จริงจ้า เงินเป็นสิ่งสำคัญกับชีวิตปัจจุบันเป็นอย่างมาก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    เลือกคนที่เราเห็นว่าเขาเป็นคนดีและเราคิดว่าจะฝากผีฝากไข้กับเขาได้(อันนี้หมายถึงนิสัยนะคะ)ชีวิตคู่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือความซื่อสัตย์และความเข้าใจซึ่งกันและกัน ต่อให้มีเงินมากมายแค่ไหนถ้าขาดสองสิ่งนี้สุดท้ายก็รอดยากค่ะ...จริงอยู่เงินนั้นอาจจะสำคัญแต่เงินก็ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างเสมอไป ยังไงขอให้พี่สะใภ้อิสานโชคดีเลือกคนที่ใช่สำหรับพี่ได้เร็วๆนะคะ:em01)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    เลือกยากจัง ถ้าเป็นเมษาจะเลือกคนแรกค่ะ

เพราะมีความมั่นคง

แต่ใจจริงๆถ้าเป็นไปได้ ขออยู่เป็นเศรฐีนีดีกว่าค่ะ ไม่เอาไม่มีแล้วแฟน

สนุกกับชีวิตตัวเองดีกว่า ไปเที่ยว ไปกิน ทำได้ทุกอย่างที่เราต้องการ

เพราะเราไม่จำเป็นต้องพึ่งพาผู้ชายเพื่อที่จะมาเลี้ยงดูเรานี่ เรามีของเราแล้ว

ถ้าเลือกก็ขอเลือกที่จะอยู่คนเดียวดีกว่าค่ะ เพื่อนเราก็มี ญาติรึก็มี ไม่มีเหงาจร้าาา

พระท่านสอนใว้ว่า "อย่ารักคนอื่นมากกว่าตัวเอง มันเป็นบาป"

จำมาค่ะ เมษาก็เลยรักตัวเองมากกว่าคนอื่นๆ อิอิ มีความสุข

ถ้าเหงาก็ลงมาเที่ยวข้างล่างเด้อจ้าพี่ รับรองหายเหงา แต่ต้องปีหน้าเด้อจ้า

ขอกลับมาก่อนนะจ๊ะ แล้วค่อยกริ๊งกร๊าง

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กำลังใจ
    จริงจ้า เงินเป็นสิ่งสำคัญกับชีวิตปัจจุบันเป็นอย่างมาก
    น้องกำลังใจ จ้า ใจละคะน้องมีเงิน แต่รักษาใข้ใจไม่ได้เลยคะน้อง

บล็อก
    4

อายหน้าแดง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวเมืองยศ
    เลือกคนที่เราเห็นว่าเขาเป็นคนดีและเราคิดว่าจะฝากผีฝากไข้กับเขาได้(อันนี้หมายถึงนิสัยนะคะ)ชีวิตคู่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือความซื่อสัตย์และความเข้าใจซึ่งกันและกัน ต่อให้มีเงินมากมายแค่ไหนถ้าขาดสองสิ่งนี้สุดท้ายก็รอดยากค่ะ...จริงอยู่เงินนั้นอาจจะสำคัญแต่เงินก็ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างเสมอไป ยังไงขอให้พี่สะใภ้อิสานโชคดีเลือกคนที่ใช่สำหรับพี่ได้เร็วๆนะคะ:em01)
    น้องสาวจ้า รักและอยากเลือกคนที่รักและเข้าใจคะ แต่ปัญหาเรื่องญาติเรื่องเงินมากวนใจ
    แต่ที่รักเค้าก็เพราะเค้าเป็นคนรักครอบครัว ไม่ใช่ว่าไม่ต้องการให้เค้าช่วนนะคะ แต่ทุกเรื่องเกินไป ทุกเรื่องและทุกคน มากไปคะ พ่อกับแม่ไม่เคยเกี่ยงเลยคะ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เมษา
    เลือกยากจัง ถ้าเป็นเมษาจะเลือกคนแรกค่ะ

เพราะมีความมั่นคง

แต่ใจจริงๆถ้าเป็นไปได้ ขออยู่เป็นเศรฐีนีดีกว่าค่ะ ไม่เอาไม่มีแล้วแฟน

สนุกกับชีวิตตัวเองดีกว่า ไปเที่ยว ไปกิน ทำได้ทุกอย่างที่เราต้องการ

เพราะเราไม่จำเป็นต้องพึ่งพาผู้ชายเพื่อที่จะมาเลี้ยงดูเรานี่ เรามีของเราแล้ว

ถ้าเลือกก็ขอเลือกที่จะอยู่คนเดียวดีกว่าค่ะ เพื่อนเราก็มี ญาติรึก็มี ไม่มีเหงาจร้าาา

พระท่านสอนใว้ว่า "อย่ารักคนอื่นมากกว่าตัวเอง มันเป็นบาป"

จำมาค่ะ เมษาก็เลยรักตัวเองมากกว่าคนอื่นๆ อิอิ มีความสุข

ถ้าเหงาก็ลงมาเที่ยวข้างล่างเด้อจ้าพี่ รับรองหายเหงา แต่ต้องปีหน้าเด้อจ้า

ขอกลับมาก่อนนะจ๊ะ แล้วค่อยกริ๊งกร๊าง
    เมษาจ้า เศรฐีนีพอถึงเวลาหนึ่งความเหงาจะเข้ามาคะ เพื่อนเค้าก็มีครอบครัวของเค้า ญาติ

เค้าก็มีภาระครอบครัว ลูกเค้าจะมีสังคมของเค้า ที่ต้องการคือเพื่อนคู่ชีวิต มีเวลาให้ซึ้งกัน

และกันดูแลยามเจ็บใข้ มีเพื่อนนั่งนั่งกินข้าวด้วยทุกมื้อ มีเพื่อนไปวัดฟังธรรม เมษาเห็นไม

คะคนแก่เดินจูงมือกัน

น่ารักกว่าตนหนุ่มสาวอีก ในสายตาของพี่นะคะ ตอนนี้เงินรักษาใข้ใจพี่ไม่ได้เลยคะ

เงินไม่ได้ทำไห้พี่มีเพื่อนที่จริงใจเลย ซื้อความสุขความสบายได้เพี่ยงชัวครุ่แค่นั้นเอง

สำหรับพี่ ขอบใจนะคะ สำหรับกำลังใจ เที่ยวให้สนุกนะคะพี่จะรอคะ