หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับพิณในมันต้องถอน

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

อยากทราบเกี่ยวกับพิณในมันต้องถอน

ผมอยากรู้เกี่ยวกับพิณในเอ็มวี มันต้องถอน ทำไมผมดูเสียงอีสาน ทำไมไม่เห็นพิณที่เอาไปเล่นในเอ็มวีมันต้องถอนเลยครับ เห็นแต่พิณ2คอ ตัวเดียว หรือมีที่มาอย่างไร ไปล่ะครับผมรีบครับ ขอบคุณล่วงหน้าหลายครับ ที่สำคัญอยากทราบเสียงพิณเล็กๆที่เล่นไปตลอดเพลงที่เล่นตามปากหมอลำ ใช้พิณอย่างไรครับ เสียงออกแหลมๆเล็กๆไม่ดังมาก เขาใช้พิณแบบได๋น้อครับ พอทราบบ่น้อครับ อ้ายๆมือพิณเก่งๆก่าแนะนำแหน่ครับ อย่างเช่นวงประถมบรรเทิงศิลป์เล่นน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวนาตาลเขย่าโลก; 18-11-2009 at 21:54.