หัวข้อ: ผู้หญิงที่ผู้ชายควรแต่งงานด้วย

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

ผู้หญิงที่ผู้ชายควรแต่งงานด้วย

ปัจจัยด้าน อายุ การศึกษา วัฒนธรรมต้นกำเนิด สิ่งเหล่านี้ล้วนเป็นปัจจัยที่ต้องพิจารณา
    ก่อนตัดสินใจแต่งงาน เพราะมันสามารถช่วยลดความเสี่ยงของการหย่าร้างได้

ผลงานวิจัยจากประเทศอังกฤษชี้ให้เห็นว่าผู้ชายควรเลือกแต่งงานกับผู้หญิงที่ฉลาดกว่า
    และอายุน้อยกว่าตนเองอย่างน้อย 5 ปี โดยนักวิทยาศาสตร์ได้ทำการศึกษาศึกษาจากคู่
    สามีภรรยาจำนวน 1,000 คู่ ที่มีความสัมพันธ์แตกร้าวมาเป็นระยะเวลากว่า 5 ปีและคู่ที่
    ยังคงมีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันอยู่ พบว่าผู้ชายควรเลือกแต่งงานกับผู้หญิงที่มีอายุน้อยกว่า
    ตนเอง 5 ปีขึ้นไปหรือเลือกแต่งงานกับผู้หญิงที่มีระดับการศึกษาสูงกว่าตนจะช่วยลด
    ความเสี่ยงของการหย่าร้างได้

อย่างไรก็ตามนักวิจัยกล่าวว่าหากจะเลือกแต่งงานกับใครสักคน ความรักถือเป็นปัจจัยที่
    สำคัญที่สุด และควรพิจารณาจากความชอบทางร่างกาย รสนิยมที่ไปด้วยกันได้
    ความเชื่อค่านิยม และลักษณะความเป็นตัวตนที่คล้ายกัน

สำนักข่าว Telegraph
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    หง่ะ น้องหมูน้อย ผู้ชายควรเลือกผู้หญิงที่ฉลาดกว่า อายุน้อยกว่า
    สงสัยผู้ชายขี้คร้านคิด ผู้ชายฉลาดน้อยม๊งเลยเลือกหญิงฉลาดกว่า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่่าวสุดเขต
    ..."ผู้ชายควรเลือกผู้หญิงที่ฉลาดกว่า และอายุน้อยกว่า"
    สิไปหาใสน้อบัดนิเพิ่นจังสิมาสนใจ เพิ่นสิติว่าทั้งเฒ่าทั้งความฮู้หน่อย(ทั้งผู้ฮ้าย)ฮิฮิ
    บ้ใด้เมียนำเพิ่นคักๆขะน้อย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    แต่กระผมสรรหาแบบนี้ครับ
    รูปสวย-รวยทรัพย์-อับปัญญา-พ่อตาย-แม่ยายโง่
    มีบ่ครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มเมืองกาญจน์
    แต่กระผมสรรหาแบบนี้ครับ
    รูปสวย-รวยทรัพย์-อับปัญญา-พ่อตาตาย-แม่ยายโง่
    มีบ่ครับ
    ขาดอีกอย่างครับหนุ่มเมืองกาญจน์ น้องเมียงามครับ อิอิ :1-:1-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    หง่ะ น้องหมูน้อย ผู้ชายควรเลือกผู้หญิงที่ฉลาดกว่า อายุน้อยกว่า
    สงสัยผู้ชายขี้คร้านคิด ผู้ชายฉลาดน้อยม๊งเลยเลือกหญิงฉลาดกว่า
    บ่เสมอไปครับเอื้อย อย่างผมนี่ผู้หญิงบ่ฉลาดกะบ่เป็นหยังครับเเต่ขอให้อึ๋ม(34/24/35)ไว้ก่อนเป็นพอ555+มีปัญญาเลี้ยงอยู่ครับแต่หายากคักมีแต่จ่อยๆเเห้งๆทุกมื้อนี่....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนไกลบ้าน2009
    บ่เสมอไปครับเอื้อย อย่างผมนี่ผู้หญิงบ่ฉลาดกะบ่เป็นหยังครับเเต่ขอให้อึ๋ม(34/24/35)ไว้ก่อนเป็นพอ555+มีปัญญาเลี้ยงอยู่ครับแต่หายากคักมีแต่จ่อยๆเเห้งๆทุกมื้อนี่....
    แสดงว่าเจ้านี่ ขาดความอบอุ่มมาแต่น้อยบ้อ....คือสิกินแต่แบบกระป๋องเนาะแต่กี้ 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เดี๋ยวนี้คงจะหายากแล้วเนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    สิหาได้บ่น้อป่านนี้ยังโฉดสนิทยุ5555555555555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    โอ้ย ภูมิใจเจ้าของหลาย เพิ่นบอกว่า ฉลาด วะซั่น ก็เลยมีคนมาขอแต่งงานนำ ... อิๆๆๆๆ แต่เสียดาย บ่มีน้องเมียงาม แหม๋ อ้ายพล