หัวข้อ: ความทรงจำดีๆ

rose
    Guest

ความทรงจำดีๆ

ความทรงจำดีๆ กระแตคิดว่าทุกคนต้องมีแน่นอน

เชื่อว่าทุกๆความทรงจำที่ดีนั้นเกิดขึ้นได้โดยสิ่งสิ่งหนึ่งที่ทุกคนเรียกสั้นๆว่า "กาลเวลา"

เวลาทำให้เราได้สร้างสรรค์สิ่งดีๆขึ้นมามากมาย

ทำให้เราได้รู้จักคำว่า "เพื่อน" และอีกมากมายที่เราได้เจอะเจอและค้นพบมัน

ความทรงจำมักคู่กับกาลเวลาเสมอ

เพราะกาลเวลาทำให้เราได้ค้นพบ จดจำ ประทับใจ

เมื่อสิ่งเหล่านี้รวมตัวกันจึงเกิดประโยคนี้ขึ้นมา คือคำว่า "ความทรงจำ" นั่นเอง

ปล. เมื่อวานแม่เอาชองผ้าป่ามาให้

บอกว่าของกระแตต้องใส่ชองกรรมการ เพิ่ม 2 ชอง

แม่บอกว่าแม่ใส่ชื่อ น้ำตาล กับ น้ำหวาน เป็นกรรมการ

ก็เลยถามแม่ ว่าตอนแม่ใส่ชื่อ และใส่นามสกุลให้น้ำตาลกับน้ำหวานหรือเปล่า?

คำตอบที่ได้ก็คือ น้ำตาลให้ใช้นามสกุลพ่อ ก็คือนามสกุลเดียวกับกระแต

ลืมบอกไปค่ะว่าน้ำตาลกับน้ำหวานเป็นน้องหมาพันธุ์บางแก้ว

ที่เลี้ยงจนเสียหมาไปแหละ555+

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แง้ ว่าจะขอเบอร์โทรน้ำตาล กับ น้ำหวาน พออ่านจบ เลยเปลี่ยนใจเลย แง้ ๆ

กาลเวลา คือเวลาที่ผ่านผันไป เก็บความทรงจำแห่งกาลเวลาไว้เมื่อยามคิดถึงมัน

สิ่งใดดีก็เก็บไว้เป็นแรงบันดาลใจ เป็นความทรงจำดี ๆ สิ่งไหนไม่ดีก็ลืมไปบ้างก็ดีครับ

rose
    Guest
    แต่น้ำตาลมีความสมารถพิเศษคือชอบรับโทรศัพท์บ้านค่ะน่าจะพอคุยกันรู้เรื่อง555+

rose
    Guest

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    อืมน่าคิดนะเจ้าค่ะ.........คริๆๆๆๆอีกหน่อย...น้ำตาลต้องมานั่งเป็นเจ้านายชี้นิ้วสั่งงาน 555555555
    กำลังใจ+ความห่วงใย+คิดถึงมากมายเจ้าค่ะ

rose
    Guest
    ลืมบอกไปค่ะว่าน้ำหวานใช้น้ำสกุลเดียวกับแม่ 5555+