หัวข้อ: ซ่อมแซมผมแห้งแตกปลาย

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ซ่อมแซมผมแห้งแตกปลาย

ซ่อมแซมผมแห้งแตกปลาย

ครที่มีผมแห้งแตกปลาย วิธีซ่อมแซมให้ผมแห้งแตกปลาย
    กลับมาดูสวยดังเดิมมาฝาก...

การพิ่มความเงางาม ให้เส้นผมที่หยาบกระด้าง และแห้ง
    เริ่มด้วยการเล็มปลายผม ยิ่งเล็มปลายผมแตกได้มากเท่าไหร่
    ยิ่งทำให้ผมดูดีมากเท่านั้น โดยเฉพาะผมที่ผ่านการทำสี

วิธีดูแล คือ อาทิตย์ละ 1 ครั้ง บำรุงเส้นผมด้วยการอบไอน้ำเองที่บ้าน
    วิธีก็คือ
    ทำให้ผมเปียก
    ชโลมด้วย ครีมหมักผม 1/4 ถ้วย
    จากนั้นใช้ผ้าอุ่นชุบน้ำห่อผมหมักไว้ 20 นาที
    จากนั้นสระผมด้วยแชมพู ปล่อยผมให้แห้งเองตามธรรมชาติ
    หรือใช้พัดลม หลีกเลี่ยงการเป่าผมด้วยความร้อน
    หรือการใช้ที่หนีบผมตรง

ถ้าอยากให้ผมแห้งแตกปลายกลับมาดูดี ลองนำวิธีที่แนะนำ
    ไปปฏิบัติตามกันได้นะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: ซ่อมแซมผมแห้งแตกปลาย

สมัยก่อนบ้านเฮา ผู้เฒ่าเพิ่นกะไช้น้ำมวก(น้ำซาวข้าว) สระผม คนทุกมื่อนี่คือบ่อเฮ็ดตามเนาะ .. 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ขอบคุณสำหรับข้อมลูดีดีจ้า บ่เคยริมผมแตกปลายจ้า น้องหล่าเคยแต่ย้อมดำไปเลยค่ะ บ่รู้คือกันว่าดีบ่ที่ทำแบบนี้จ้า