หัวข้อ: มันต้องถอนเล่นคีย์ได๋คับ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

มันต้องถอนเล่นคีย์ได๋คับ

มันต้องถอน....พิณ ..เล่นคีย์ได๋คับ ผมสิได้เอาไปเล่นในงานปัจฉิมโรงเรียนที่สิฮอดครับ ยังเล่นบ่ถึงได๋เลย แต่ผมบ่มีพิณเลยใช้กีตาร์แทนครับ ได้คือกันอยุ่เบอะครับ ผมฟังเบิ่งแมนเสียงพิณหั่นล่ะครับ พี่น้อง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ vieng
    กบินทร์บุรี-บางเขน
    อัดมาให้เบิ่งนำแน่เด้อtim:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สมานชัย
    ต้นฉบบับอิหลีกะคือ คีย์ F#m แต่ผมใช้พิณเล่นที่คีย์ Em(-2)คนฟังบ่อออกว่าลดคีย์แต่คนร้องจะฮู้สึกว่าเปล่งเสียงบ่อเป็นธรรมชาติปานได๋ ถ้าใช้กีต้าร์เล่นมันกะต้องเล่นคีย์ต้นฉบับไปเลยครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บุญศรี
    ปกติเพลงที่มีลายพิณมาผสมกะสิเป็นคีย์ไมเนอร์เป็นหลักเพราะว่าพิณเป็นเสียงไมเนอร์ถ้าเป็นกีต้าร์กะจับdm emเป็นเสียงผู้ชายcm amเสียงผู้หญิงไล่เข้าในสุดก็จะโซโล่ตามพินใด้ แต่ว่าเพลงนี้กะบ่เคยเล่นคือกันบ่ใด้จับเคื่องดนตรีมาหลายปีแล้ว

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani
    เพลงนี้เคยแกะมาแล้วครับ ต้นฉบับเล่น คีย์ Fm ครับ
    เบสก็เล่นอยู่คอร์ดเดียว ง่ายๆ ครับเพลงนี้ จะเล่นคีย์อะไรก็ได้ให้ยึดเอาเสียงคนร้องเป็นหลัก ไม่้ต้องเอาตามเทปก็ได้ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragunov
    เพลงนี้เคยแกะมาแล้วครับ ต้นฉบับเล่น คีย์ Fm ครับ
    เบสก็เล่นอยู่คอร์ดเดียว ง่ายๆ ครับเพลงนี้ จะเล่นคีย์อะไรก็ได้ให้ยึดเอาเสียงคนร้องเป็นหลัก ไม่้ต้องเอาตามเทปก็ได้ครับ

ขอบใจหลายๆครับ ได้การล่ะบัดนิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวนาตาลเขย่าโลก
    ขอบใจหลายๆครับ ได้การล่ะบัดนิ
    อัดมาให้ฟังแนเด้อครับบ่าวนาตาลเขย่าโลก c06: