อยากทราบชื่อเพลง

ชายหล่า
    Guest

อยากทราบชื่อเพลง

มีเนื้อหาร้องว่า อยากเก็บดาวเดือนบนฟ้า เอามาร้อยพวงมาลี คล้องหนุ่มรูปหล่อคนดี ขอให้คนดีมาเป็นแฟนนาง ช่วยตอบด้วยน่ะครับหรือโพสไว้ให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    เพลงนี่เป็นเพลงของอังคนาง คูณไชย... ...
    เพลงสิขึ้นต้นว่า...ดูนั่งดูเดือนเพ็ญ ลอยเด่นอยู่บนนภา..คึดถึงวาสนา ไร้คู่เสน่หา
    โอ้อนิจจาชะตาคนจน...
    เพลง พี่จ๋าหลับตาไว้...ลองหาข้อมูลใน Google เด้อครับ

คึดว่าน่าสิชื่อนี่