พีแจ่มใสพาไปเดินป่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ไม่แน่ใจนักว่าควรเอาลงหัวข้อไหน ชอบเที่ยวป่าเขาเดินเล่นไปเรื่อย จะเป็นไดอารี่ ก็ไม่เชิง จะลงสถานที่ท่องเที่ยวทั่วโลกก็ไม่อีกหละ เพราะเป็นที่เที่ยวที่แทบจะไม่มีใครรู้จักเลย

ตัดสินใจมาลงที่นี่แหละค่ะ

ไปเดินเนินเขาไลออน กับพี่แจ่มใสเลยค่ะตามมานะ

อ้วนไปนิดค่ะช่วงนี้ หน้าบวมเชียวปกติจะใช้รูปตัวเองปิดท้าย แต่วันนี้ ขอมาเปิดรายการค่ะ

เนินเขาสีทอง ปกติคาร์ลิฟอร์เนียช่วงหน้าแล้ง ถ้าขับรถไปนอกเมือง ภาพแบบนี้จะมีเยอะค่ะ เป็นสาเหตุของไฟแล้งได้ดีเชียวค่ะ

เริ่มเดินเลยค่ะ

ที่ชื่อว่าเนินเขาไลออน เพราะว่า มีหญ้าที่เมื่อแห้งแล้วสูงท่วมหัวจะมองไม่เห็นสิงโตที่ซ่อนอยู่ ในระยะไม่เกิน 3 เมตร และหญ้าแห้งนี้เหมือนขนของสิงโตค่ะ

เจอกระรอกแก่แดดมีลูกแต่เด็กเฮ้อ ฮ่าๆๆ ค่อนแคะกระรอกซะงั้น

ความงดงามที่แอบซ่อนอยู่ในความแห้งแล้งค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 30-11-2009 at 03:21.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

อีกหลายรูป

อีกหลายรูป

เห็นไหมค่ะตัวอะไร กะปอมน้อยแห่งคาร์ลิฟอร์เนีย

อีกหลายรูป

ลูกอ๊อดหรือฮวก เป็นตาซ่อนไปหมก บ่อ (บอกตามตรงยังไม่เคยกินฮวก เสียงลือเล่าอ้างว่าอร่อยหนักอร่อยหนา จะมีวาสนาได้กินสักครั้งในชีวิตใหมหนอ)

อีกหลายรูป

ลูกอ๊อดคางคกตัวสีดำ ต่างจากลูกอ๊อดกบ

อีกหลายรูป

เหมือนตำแยบ้านเราเลยค่ะ โดนแล้ว

อีกหลายรูป

แดงเถือกขึ้นมาทันทีทั้งที่โดนนอกผ้ากางเกงนะ ก็เลยต้องกลับค่ะ คันเลย ยังเดินไปไม่ถึง stream หรือลำธารเล็กบนเขาเสียดายค่ะ

อีกหลายรูป

ปิดท้ายด้วยนะหน้าบวมๆ อีกรอบค่ะ เจอกันใหม่เมืองจีนภาค2 ค่ะไม่จบสักทีเมืองจีนเนี่ยะฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 30-11-2009 at 03:24.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ขอบคุณครับที่เอาสิ่งดีๆๆๆๆๆๆๆๆมาสู่กันเบิ่ง

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    น้ำใสดีเนาะครับ ฮวกน้อยตั้งว่าหลายโต
    ป่าหญ้าคาบ่ครับเอื้อย อิอิ สู้ๆ (ขายลิโพนำเนาะ)

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เอื้อยที่รัก คือบ่ใส่ขายาว ย่างบ่ฮอดเลย
    บ่เป็นหยังเอื้อย กลับไปเปลี่ยนกางเกงแล้วกะไปใหม่เนาะ..

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8
    กระรอกน่ารักเนาะพี่น้อง ถ้าตำรวจบ่จับนิ ปุ้ยจับมาปิ้งแล้วหล่ะ อิ อิ

ต้นไม้อันคันๆอยู่ทางนี่กะมีหลายจ้าพี่แจ่มใส ติ๋มกะเคยโดน บวมแดงขึ้นทันที เกาหลาย...
    กระรอกน่าฮักเนาะ...อยากไปหย่างป่า แต่ทางนี่หนาวหลายแล้วจ้าพี่ บ่เห็นหยังดอก...ต้นไม้กะโล้นเบิดแล้ว....

บล็อก
    18
    กระรอกน้อย ตัวนั้นกำลังตั้งท้องหละ

น้องเพ็นนี ที่รักจ๋า พี่แจ่มใสใส่ขายาวเน้อ แต่มันกัดพี่ทะลุกางเกงเลยหนะซี้ ถลกกางเกงให้ดูเลยเห็นมั้ย สงสัยจะแพ้