หลายคนมุ่งออกเดินทางเพื่อที่จะไปชมดอกทิวลิปที่งานพืชสวนโลกที่เชียงใหม่ แต่ก็พบกับความผิดหวังมาหลายคน ได้ข่าวบ่น ๆ มาว่าดอกทิวลิปมีน้อยมาก พี่ที่ผมไปด้วยเคยไปงานพืชสวนโลกมาแล้ว บอกว่าดอกทิวลิปที่นี่สวย สด และเยอะกว่างานสวนโลกที่เชียงใหม่ซะอีกครับ และคนก็น้อยด้วย ^_^

พาเที่ยวชมดอกทิวลิปที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว ชลบุรีครับ

มีหลายสีหลายขนาดเหมือนกันครับ

พาเที่ยวชมดอกทิวลิปที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว ชลบุรีครับ

อีกสักดอก