หัวข้อ: อยากโทรหาใจสิขาด

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

อยากโทรหาใจสิขาด

ธรรมะเฮฮา..สวัสดีเจ้าค่ะทุกท่านคริกๆๆๆๆ
    :heart:เพลงเจ้าค่ะเพลงอิอิอิ:heart:
    เมื่อเช้าไปจังหันต์หลวงปู่เจ้าค่ะขณะที่นั่งรถไป
    ฟังเพลงไปนั่งถักหมวกไปด้วยปล่อยอารมณ์เพลิน
    ดีเจ้าค่ะดีเจเขาก็เปิดเพลงนี้ขึ้นมา..อยากโทรหาใจสิขาด..
    ก็เลยคิดถึงเพื่อนอยากโทรหาแต่ไม่กล้า ลัลลาเจ้าค่ะ
    น้ำรินน้อมบุญให้ทุกท่านนะเจ้าค่ะ

***ปล..โมทนาบุญ...ปัตตานุโมทนามัยเจ้าค่ะ**

๑. ทานมัย

บุญสำเร็จด้วยการให้ทาน
    ๒. สีลมัย

บุญสำเร็จด้วยการรักษาศีล
    ๓. ภาวนามัย

บุญสำเร็จด้วยการภาวนา
    ๔. อปจายนมัย

บุญสำเร็จด้วยการอ่อนน้อมถ่อมตน
    ๕. เวยยาวัจจมัย

บุญสำเร็จด้วยการช่วยเหลืองานบุญผู้อื่น
    ๖. ปัตติทานมัย

บุญสำเร็จด้วยการอุทิศส่วนกุศลแก่ผู้อื่น
    ๗. ปัตตานุโมทนามัย

บุญสำเร็จด้วยการยินดีในผลบุญของผู้อื่น
    ๘. ธัมมัสสวนมัย

บุญสำเร็จด้วยการฟังธรรม
    ๙. ธัมมเทสนามัย

บุญสำเร็จด้วยการสอนธรรม
    ๑๐. ทิฏฐุชุกัมม์

บุญสำเร็จด้วยการมีความเห็นถูกต้องตามทำนองคลองธรรม

อยากโทรหาใจสิขาด

ปล...เพิ่งหายป่วยแต่ก็ภูมิแพ้มาอีกเจ้าค่ะปวดหัวเลยไม่ซนเจ้าค่ะ ลัลลา
    ปล..คึดฮอดหลายๆเด้อเจ้าค่ะคนไกล...อิอิอิอิ
    อยากโทรหาแต่กลัวแบตหมดเจ้าค่ะ คริกๆๆๆๆๆ

:heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart:
    [WMA]http://dc165.google.co.th/img/160259798/2787f9db/dlink__2Fdownload_2F160259798_2F2787f9db_3Ftsid_3D20091126-104527-d6301eca/preview.mp3[/WMA]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 04-12-2009 at 15:56. เหตุผล: แก้คำผิดเจ้าค่ะ