หัวข้อ: กุฏิ แรงบุญ

หนุ่ม เกินร้อย
    Guest

สว่างใจ กุฏิ แรงบุญ

กุฏิ แรงบุญ

c06:

Guest

Guest

Guest

กุฏินี้ต้นแบบ ครับ กำลังก่อสร้างอยู่จ้าตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่ม เกินร้อย; 12-12-2009 at 20:43. เหตุผล: แก้คำผิด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ก่อนอื่นต้องสาธุบุญนำอ้ายหนุ่ม เกินร้อย เด้อจ้า
    เอาแต่ฮูปมาให่เบิ่ง กะได่เบิ่งแต่ฮูปนั่นแล๊ว ข่ะน่อย
    คั่นสิให่ดีมีข้อมูลคำบรรยายนำคือสิได้ยกมือสุดศอกสาธุนำอีกสั่นดอก ท่าน

กุฏิน้อยหลังนี้สร้างยุทางได๋น๊อ...หมู่บ้านนี้เพิ่นมีพระจักรูป บ้านหลายหลังคาบ่จ้า
    ถามๆ มานี่กะเผื่อผุเพิ่นยุบ้านใกล้เรือนเคียง คะเถื่อคะเจ่ากายไปกายมา
    กะจิได้แวโมทนาสาธุบุญนำกันสั่นดอก....กะสิได้เป็นบุญหลายสายยาวนำกันสั่นดอกหวา
    สาธุนำค่ะ ที่แบ่งปัน
    :heart:
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

Guest
    กุฏิ ที่กำลัง ก่อสร้างอยู่ตอนนี้ อยู่ ที่ บ้านแก่นคำ ต นาสีนวล อ พยัคฆภูมิพิสัย จ มหาสารคาม ชื่ิอวัด ป่าหนองแคน ครับผม กุฏิหลังนี้ สร้างขึ้นมา จะ ถวายใน วัน ตรุจีน นี้ พร้อม งานผ้าป่า สามคี ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่ม เกินร้อย; 12-12-2009 at 22:48.

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

กระพริบตา จ้ำแจมจัง

สาธุบุญนำเด้อครับ
    จะฟ้าวกลับบ้านแล้วโอนปัจจัยไปซ่อยก่อนตรุษจีนอยู่ดอกครับ
    ..Dreams it, Believe it, Do it..

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ จ้า..................

อิสระ เสรี เสมอภาค

Guest
    ขอบพระคุณเป็นอย่าสูงครับผมที่ อณุโมทนาบุญนำกันครับผม
    สัมป่อย นำเด้อครับผม ตอนนี้กำลังดำเนิดการก่อสร้างอยู่ครับผม
    จะให้เสร็จก่อนตรุจีน นี้ละครับผม ขอให้อยู่ดีมีสุข ด้วยกันทุกๆท่าน
    ครับผมด้วยอำนาจ คุณพระศรีรัตนตรัยจงคุ้มคลอง ครอบครัวของทุกๆ
    ท่าน ครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    กุฎิน้อย หน่าฮักหลายน้อจ้า

ขอร่วมอนุโมทนาบุญนำเด้อจ้า สาธุ สาธุ สาธุ

ว่าแต่เพิ่นร่วมถวายเงินสร้างจังไดหล่ะจ๊ะ หนุ่มเกินร้อย

หือว่าเพิ่นได้เงินครบสำหรับสร้างแล้ว

เผื่อสิร่วมแจมนำสั่นดอกจ้า