หัวข้อ: คงมีสักวันที่เราต้องยิ้มได้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน

คงมีสักวันที่เราต้องยิ้มได้

บางครั้งในชีวิตของคนเรานี้ก็มีปัญหาและอุปสรรคบ้างเป็นเรื่องธรรมดาแต่อยู่ที่เราว่าเราจะสู้หรือจะถอย
    ผมบ่าวเมืองลำดวนก็มีปัญหาหลายเรื่องหลายราวแต่ว่าผมไม่เคยคิดท้อแท้ ขึ้นอยู่ว่าเราทำเพื่ออะไรเพื่อใคร
    เพื่อพ่อ-แม่ หรือว่าคนที่เราให้ความสำคัญ ใช่บางครั้งเราอาจมีท้อ แต่เราก็ไม่ได้สิ้นหวังขอแต่เพียงว่า
    เราทำแล้วสบายใจ ถูกกับศีลธรรม แค่นี้เราก็ทำดีที่สุดแล้ว
    ปล. ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องบ้านมหาทุกคนที่ท้อแท้สิ้นหวัง คงมีสักวันที่เราต้องยิ้มได้

มีชีวิตอยู่ทำไมถ้าไม่สู้
    เมื่อล้มอยู่จะท้อยอมแพ้หรือ
    ลุกขึ้นสิสู้ต่อไปให้โลกลือ
    ว่าเราคือนักสู้ผู้ยิ่งยง

ก็มีแพ้มีชนะบ้างเป็นบางครั้ง
    แต่อย่านั่งสิ้นหวังเพียงแค่นี้
    ล้มแล้วลุกปลุกตนสู้ดูสักที
    คงจะมีสักวันเป็นของเรา

แม้เหนื่อยกายเหนื่อยใจไม่ย้อท้อ
    จะไม่ขออ่อนไหวให้ใครหยาม
    แม้ชีวิตจะดับสิ้นเหลือแต่นาม
    ขอฝากความดีไว้ให้โลกลือ

บ่าวเมืองลำดวน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอเป็นกำลังใจให้เด้อจ้า บ่าวเมืองลำดวน

ทุกๆ คน ย่อมมีปัญหากันทั้งนั้นแล้วแต่ว่าจะรับมือกับปัญหานั้นอย่างไร สู้ๆ เด้อจ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืน เต๊ะท่า อยู่กับที่ อิอิ
    เป็นกำลังใจให้เสมอ เด้อจ้าน้องหล้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เอื้อยขอเป็นกำลังใจให้เด้อหล่า ขอให้ผ่านอุปสรรคและบททดสอบนี่ไปได้ด้วยดี

หยิบยื่นกำลังใจให้กันและกัน แล้วเราก็ก้าวไปสู่ปลายทางแห่งความฝันของแต่ละคนนำกันน้อจ้าพี่น้องบ้านมหา
    สู้ๆเด้อจ้าบ่าว เป็นกำลังใจให้จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 13-12-2009 at 19:38.
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    มาส่งแรงใจ+
    กำลังใจ+
    ห่วงใย +
    สู้ต่อไปเจ้าค่ะ
    ทาเคชิ..อย่าท้อ...

ชีวิตยังก้าวย่าง กับเส้นทางแห่งความฝัน ...ขอให้ไปถึงความฝันที่ตั้งไว้เจ้าค่ะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอเป็นแรงใจให้สู้ชีวิตต่อไปนะคะ

ปัญหาและอุปสรรคทุกอย่าง แก้ได้จ้า

ยืนอย่างกล้าหาญและอดทนในการสู้ชีวิตจ้า

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ในชีวิตคนเรานั้น ไม่มีใครที่ไม่เจอปัญหาจ้า ก็คงต้องสู้ต่อไปค่ะ เพื่อคนที่เรารักและรักเรา....

ศึกษาหาความรู้
    สู้เด้อครับพี่น้อง ทุกก้าวย่างย่อมมีความหวังขอเป้นกำลังใจให้ครับ