หัวข้อ: ถามเรื่อง Air card ครับ?

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ท้าวมนตรี

ถามเรื่อง Air card ครับ?

ถามเรื่อง Air card ครับ?ถามเรื่อง Air card ครับ?ขอถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ มี Air card ตัวไหนที่น่าเล่นบ้างครับ เน้นราคาไม่แพง ความเร็วพอใช้ได้และค่าบริการไม่แพง ใช้อยู่ต่างจังหวัดครับ และถ้าเปรียบเทียบระหว่าง Air card กับ ใช้บลูทูธ มือถือ แบบไหนน่าใช้กว่ากันครับ ขอบคุณครับถามเรื่อง Air card ครับ?ถามเรื่อง Air card ครับ?ถามเรื่อง Air card ครับ?

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ systempro
    ผมคิดว่าใช้บลูทูธ มือถือ นะครับเพราะไม่ต้องไปซื้อเพิ่ม ลงโปรแกรม สมัครใช้งานGPRS 20 ชั่วโมง แค่ 107 บาท/เดือน เหลือเฟือครับ ผมใช่อยู่ครับ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ไม่ต้องใช้แอร์การ์ดแล้วเดี๋ยวนี้

ใช้มือถือเล่นได้ทุกที่ค่ะ

ใช้ แบบถูกๆๆ เล่นได้ ที่เล่นคือ

1 Nokia รุ่น 3110 ความเร็ว 460 Kbps

ความเร็วใช้ได้ ราคาถูกมาก เครื่องใหม่ๆๆ ราคาต่างจังหวัด
    แบบตกรุ่นแล้ว ราคา 3500 บาทค่ะ แต่ทางนี้ไปซื้อมือสองมาเล่น
    ราคา 1700 ค่ะ

2Nokia N70 ความเร็ว 460 Kbps เท่ากันกับรุ่นแรก ราคาแพงกว่ากันมาก

(หมายถึงที่กำลังใช้งานอยุ่นะคะ บ้านเจ้าของยิ่งไม่ค่อยมีคลื่นด้วย ยังเล่นได้เลยจ้า)

เวลาจะต่อ มีโปรแกรม
    Nokia PC Suite ประกอบด้วย
    ส่วนใหญ่จะแถมมากับเครื่องโทรศัพท์

ใช้สายดาต้าลิงค์ ก็ง่ายมากค่ะ สายดาต้า ประมาณ 100 กว่าบาท แต่ถ้าสายจริงประมา 300 กว่าบาทค่ะ

ติดตั้งโปรแกรมแล้ว ต่อสายลิงค์ กับโทรศัพท์แล้วทำการเชื่อมต่อ ก็ใช้ได้เลยค่ะ
    ไม่ยุ่งยากมากมายด้วย

แต่ก่อนจะเล่นต้องเปิด CPRS กับ บริษัทก่อน

ลองโทรไปเช็คฝ่ายบริการลูกค้าของบริษัทต่างๆๆ ค่ะ

แต่ละบริษัทบริการไม่เหมือนกันค่ะ

ที่เล่นอยู่
    ราคาโดยประมาณ ที่เล่นอยุ่ วันละ 49 บาท มุลค่าเพิ่ม อีกประมาณ 3.50 บาท รามแล้วประมาณ 53 บาทค่ะ
    ถ้าหนึ่งอาทิตย์ หมายถึง 7 วัน ราคา 261 บาท
    ถ้าหนึ่งเดือน ประมาณ พันกว่าบาท

ถ้าใช้แอร์การ์ดต้องถอดเข้าถอดออก นานไปเสียเลยจ้า
    ดังนั้นสะดวกที่สุดคือ ให้มือถือนี่แหละจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 15-12-2009 at 13:37.

อิสระ เสรี เสมอภาค

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    ใช้โทรศัพท์ดีกว่าครับต่อสาย USB ผมใช้โนเกีย 7610 เวลาอยู่ที่บ้าน เวลาไปทำงานใช้เนตที่ทำงาน ความเร็วก็ โอเคอยู่นะครับ แชท ได้เข้าบ้านมหาได้ 55

ราคาก็ไม่แพง ผมใช้ 100 ชั่วโมง 119 บาทเอง คุ้มมากครับบ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ท้าวมนตรี
    ใช้สำหรับเข้าเวป เช่น bannmaha.com จะรู้สึกว่าช้ามั๊ยครับ (ถ้าไม่ใช้แค่เปิด e-mail):1-tim:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoloclikclik
    อ้ายของกะโปฯ เพิ่นใช้ของ dtech อยู่จ้ากะเร็วดีอยู่เด้จ้าพกพาง่ายพร้อม แล้วกะใช้รับสายได้พร้อมจ้า ราคาอยู่ประมาณ พันกว่าบาทนี้หล่ะซื้อมาได้ 2 เดือนแล้ว จักได๋กะลอง search เบิ่งเด้อจ้า...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ใต้ร่มประดู่
    ผมใช้เนตต่อจากมือถือครับ ความเร็วที่ 921.6Kbps (pc suite พอดี PC ไม่มีบลูทูธ)
    บลูทูธ ก็ต่อ 921.6Kbps ได้ครับ ปกติต่อได้แค่ 115Kbps
    เข้าเวปบ้านมหาได้สบาย ๆ เข้ากล่องเพลงไม่มีปัญหาครับ วันหลังจะมาแนะนำวิธีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ใต้ร่มประดู่; 15-12-2009 at 14:00.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    นำมาฝากครับ

ดาวน์โหลด Nokia PC Suite

โนเกีย - ดาวน์โหลด

สำหรับท่านที่ใช้ โนเกีย มีหลายรุ่นให้เลือกครับ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

พบปะพูดคุย จ้ำแจมจัง

เผื่อแผ่ครับพี่น้อง

ใช้แอร์การ์ดกะดีอย่างน่ะครับสำหรับคนที่เดินทางอยุ่ตลอด เพราะว่าเฮาบ่ต้องยากนำมือถือแมะ
    เอาซิมโทรศัพท์เสียบไส่ในแอร์การ์ดโลดมันกะติดกับคอมโลด..บ่ต้องมาห้อยต่องต้อนคือต่อสายเคเบิลกับโทรศัพท์มือถือเด้อนกฮูกเอ๊ย..อิอิ

Package แบบรายเดือน สำหรับ Sim DTAC แบบเติมเงินและรายเดือน
    • Package EDGE/GPRS 3 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 30 บาท
    • Package EDGE/GPRS 6 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 50 บาท
    • Package EDGE/GPRS 20 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 99 บาท
    • Package EDGE/GPRS 50 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 199 บาท
    • Package EDGE/GPRS 140 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 399 บาท
    • Package EDGE/GPRS ใช้ได้ไม่จำกัด ค่าบริการเดือนละ 999 บาท
    - ส่วนเกินจากแพ็คเกจ คิดค่าบริการนาทีละ 50 สตางค์
    - จำนวนชั่วโมงไม่มีการสะสม เดือนไหนใช้ไม่หมดจะถูกตัดทิ้ง

Package แบบรายวัน สำหรับ Sim DTAC แบบเติมเงินและรายเดือน
    • Package EDGE/GPRS 1 วัน ค่าบริการครั้งละ 39 บาท
    • Package EDGE/GPRS 7 วัน ค่าบริการครั้งละ 249 บาท
    Package แบบรายเดือน สำหรับ Sim AIS ( เอไอเอส ) แบบเติมเงินและรายเดือน
    • Package EDGE/GPRS 3 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 30 บาท
    • Package EDGE/GPRS 6 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 50 บาท
    • Package EDGE/GPRS 20 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 99 บาท
    • Package EDGE/GPRS 100 ชั่วโมงต่อเดือน ค่าบริการเดือนละ 350 บาท
    • Package EDGE/GPRS ใช้ได้ไม่จำกัด ค่าบริการเดือนละ 999 บาท

Package แบบรายครั้ง สำหรับ Sim AIS ( เอไอเอส ) แบบเติมเงินและรายเดือน
    • Package EDGE/GPRS 1 ชั่วโมง ค่าบริการครั้งละ 20 บาท
    • Package EDGE/GPRS 2 ชั่วโมง ค่าบริการครั้งละ 30 บาท
    • Package EDGE/GPRS 5 ชั่วโมง ค่าบริการครั้งละ 50 บาท
    - จำนวนชั่วโมงจะอยู่จนกว่าเราจะเล่นหมด ในระยะเวลา 30 วัน

Package แบบรายเดือน สำหรับ Sim True ( ทรู ) แบบเติมเงินและรายเดือน
    • Package EDGE/GPRS ใช้ได้ไม่จำกัด ค่าบริการเดือนละ 250 บาท
    • Package EDGE/GPRS + Wi-Fi ใช้ได้ไม่จำกัด ค่าบริการเดือนละ 450 บาท

Package แบบรายวัน สำหรับ Sim True ( ทรู ) แบบเติมเงินและรายเดือน
    • Package EDGE/GPRS 1 วัน ใช้ได้ไม่จำกัด ค่าบริการวันละ 10 บาท
    • Package EDGE/GPRS + Wi-Fi 1 วัน ใช้ได้ไม่จำกัด ค่าบริการวันละ 20 บาท

***ข้อมูลทั้งหมดสอบถามที่เครือข่ายผู้ให้บริการอีกครั้งเผื่อมีการเปี่ยนแปง..อิอิ

ข้อมูลล่าสุด ..ซิมทรูมูฟ..เปิด EDGE/GPRS ใช้เล่นเนตได้ไม่จำกัดชั่วโมง ตลอด 1 เดือน 599 บาทรวม Vat แล้วรวมทั้งหมด 641 บาทต่อเดือน
    ประหยัดดีครับ บ่ได้ซ่อยไผ๋โฆษณาเด้อ แค่เห็นว่ามันถืกเลยนำมาเผื่อแผ่ท่อนั้น..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจ้ำ; 26-12-2009 at 15:07.
    ..Dreams it, Believe it, Do it..

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หมอลำพัน
    Payatai Bangkok Thailand
    ของข่อยใช้Wireless เดือนละ 400บาท ไม่จำกัดชั่วโมง ก็ใช้งานได้ดีครับ แต่ถ้าออกนอกห้องคงต้องใช้ บลูทูธ

Tags for this Thread