หัวข้อ: หัวใจคึดฮอด...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ หัวใจคึดฮอด...

....ผมนั่งดูเพลงของแดงจิตกร หัวใจคึดฮอด ผ่านทางโทรทัศน์ หนุ่มสาวคุยกันทางโทรศัพท์ หนุ่มก็คุยเพลิน คนอื่นก็รอจะใช้โทรศัพท์ คุยกันอยู่นั่นแหละ... ประมาณ ๑๐ ปีที่แล้ว โทรศัพท์มือถือยังไม่คอยมีกัน การติดก็ใช้โทรศัพท์ตู้ ตามบ้านอกเราก็จะเป็นโทรศัพท์สาธารณะหมู่บ้าน จะคุยกับคุณพ่อคุณแม่ต้องนัดเวลา มารับสายและต้องจ่ายค่าตาม อีก สามสิบ สี่สิบบาท ตามระยะทาง ผมโทรศัพท์ไปหาคุณแม่ที่นครพนม นัดเวลาท่านไว้ คือให้เวลาคนเขาไปตาม... ผมอยู่โคราช หยอดตู้โทรศัพท์หน้าค่ายสุรธรรมพิทักษ์ หรือเรียกกันว่าค่ายเฟรนด์ชีพ เป็นค่ายฝรั่งเก่า ...เมื่อถึงเวลานัด เหมือนเพลงของแดงจิตกรเลย .... ผมรอ ๑๐ นาทีก็แล้ว .... ๒๐ นาที ผมไม่ไหวแล้ว...ผมตัดสินใจ ตบไปที่ตู้โทรศัพท์ สองสามที คือผมพร้อมแล้ว.... ดีที่ไม่มีอะไร...หนุ่มคนนั่นก็ไปโดยดี... ใช้โทรศัพท์ก็ดูคนข้างๆบ้าง การใช้โทรศัพท์ควรใช้หลักประหยัด คือเวลา เงินทอง ครับ “ ใคร ทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร” ก็น่าจะเพียงพอแล้ว....
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ขออนุญาตเพิ่มเติมนะครับ คนที่มีโปรโมชั่นโทรฟรีในยามวิกาล ขอให้เกรงใจห้องข้างเคียงด้วยนะครับ..
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    โทรหาผู้สาวแต่กี้ ต้องผ่านด่าน โอเปอเรเตอร์ พ่อกับแม่เพิ่นก่อนเด้ครับ เว่าโดนกะบ่ได้ อิอิๆ