หัวข้อ: เสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงา

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

คำถาม และรอคำตอบ เสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงา

ใครเคยเป็นดั่งเช่นตัวฉันบ้างไหมหนอ เคยไม๊คะได้ยินเสียงสะอี้นของหัวใจ

เสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงาในค่ำคืนนี้ ก็เป็นเช่นดั่งทุกคืนที่ผ่านมา ในห้วงของความคิดถึงคุณขา มันชั่งเจ็บปวด

ทรมานเหลือเกิน นอนกอดตัวเองด้วยใจที่ถวิลหาไออุ่นจากอ้อมแขนที่อบอุ่นในค่ำคืนที่

เหน็บหนาว แต่ในคืนนี้ คุณขาหัวใจฉันมันสะอื้น ฉันได้ยินเสียงสะอื้นที่มันออกมาจากใจ

เสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงาเสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงาเสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงาเสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงาเสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงาเสียงหัวใจสะอื้น ในคืนที่เหงา

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    แม็กกี้กอดตัวเองทุกวันเลยค่ะ พี่นิ อุ่นมั่กๆ ไม่หนาวเลย

แม็กกี้ไม่อยากมีความรัก ก็เพราะไม่อยากมีความทุกข์ อยากอยู่คนเดียวสบายๆ แบบนี้ตลอดไปจังเลยค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ
    กอดหุ้มอยู่ติ อิอิ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    สะอื้นถึงคนอ่าน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ยังไงก้อขอเป็นกำลังให้ยามท้อน่ะครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เฮ้อ......เหนื่อย.....

ศึกษาหาความรู้
    ไข่มุกอันดามัน-PHUKET
    สู้ ๆ
    มีหลาย ๆท่าน บอกว่ายังดีนะที่เรามีความรู้สึกอ้างว้างเหน็บหนาว
    ถ้าเราไม่มีปัญหา มีความรู้สึกแบบนี้ ท่านบอกว่าวันนั้น คือวันที่เราไม่มีชีวิต

ใจสะอื้นน้อยใจในวันที่คิดถึงจังเลย ...แบบน้อยใจว่าทำไมถึงคิดถึงคนที่ไม่คิดเรานะ (คิดไปเองจ้า) และเมื่อได้รู้ความจริง และเมื่อได้ทำใจให้ยอมรับว่ามันต้องเป็นเช่นนี้ ใจที่สะอื้นก็หายไปจ้า สู้สู้ นะคะ ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้จ้า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    ใจสะอื้นน้อยใจในวันที่คิดถึงจังเลย ...แบบน้อยใจว่าทำไมถึงคิดถึงคนที่ไม่คิดเรานะ (คิดไปเองจ้า) และเมื่อได้รู้ความจริง และเมื่อได้ทำใจให้ยอมรับว่ามันต้องเป็นเช่นนี้ ใจที่สะอื้นก็หายไปจ้า สู้สู้ นะคะ ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้จ้า
    พอเสียงใจที่มันสะอื้นหายไป น้ำตาก็มาแทน อยู่กับความเหงาและกับความเศร้า

ช่างแสนจะเดียวดาย วันที่เศร้าเวลาที่เหงา ก็ได้เพื่อนๆน้องๆพี่ๆ ในบ้านมหานี้ละคะที่

ให้กำลังใจ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    เศร้าแท้น้อ