หัวข้อ: กลอนอกหัก

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ต้นรัก

อายหน้าแดง กลอนอกหัก

อยากหยุดเวลา ไว้ตรงนี้
    ไม่อยากให้ 1 นาทีข้างหน้า มาถึง
    เร็วเกินกว่า จะหาวิธีใด มาฉุดดึง
    ไม่พอจะเอ่ย คำลึกซึ้ง ได้หมดใจ
    ขอเวลา ให้ฉันบ้าง
    อย่ารีบผลัก ความอ้างว้างมาให้
    อย่าคิดง่าย ๆ ..แค่จากไป..
    ..คิดยาก ๆ บ้างได้ไหม..
    คิดถึงสภาพฉันที่ไม่เหลือใคร.....แม้แต่เธอ.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ต้นรัก; 29-12-2009 at 22:51.

ตอนนี้ใจฉันอ่อนแอหนักหนา
    อย่าพึ่งเอ่ยลาได้ไหม
    ขอให้เป็นที่พึ่งทางใจ
    หากคิดจะไปค่อยว่าอีกที

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ให้ร้าวรานรวนเรและร้อนรุ่ม
    ต้องกลัดกลุ้มตะเกียกตะกรายทั้งซ้ายขวา
    แสนว้าเหว่วุ่นวายในอุรา
    ด้วยเธอมาตีจากยากลืมเลือน
    เคยเคลียคลอควงแขนมิเหินห่าง
    สุขมิสร่างมิมีใครเสมอเหมือน
    มาบัดนี้ใยน้องพี่คิดแชเชือน
    ดุจดาวเดือนใยเหิรห่างจางจากไป....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

คำถาม และรอคำตอบ ช่องว่างในใจ

สิ้นเมษาผ่านมาน้ำตาหลัง
    เหลืออีกหวัง คือสิ้นปีคงดีแน่
    แต่ท้ายสุดไม่เหลือ คนเคยแคร์
    ต่อแต่นี้ คงหมดหวัง..ดังเช่นเคย

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    กลอนก็คือมากลอน คักกลอนแน่เน๊าะ จ้าหลาน อกหัก คักอีหลี มวนนำเศร้านำเดี๋ยวป้าสิลองขอแต่งนำจั๊กกลอนแนได้บอจ้าอิอิอิอิสิแต่งเป็นอีกบอบุ๊อิอิอิอิ

โอ้ใจเอ๋ยใจฉัน ในวันนี้ หนื่อยท้อแท้ หมดกำลัง แรงไม่มี เพราะวันนี้ เป็นวันที่ฉันตรม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ต้นรัก
    ขอบคุณทุกท่านครับที่เข้ามาอ่าน กลอนของผมนะครับ ขอให้มีความสุขทุกคนนะคราฟ

Tags for this Thread