หัวข้อ: นานาทัศนะเกี่ยวกับงานพาแลง 3

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย นานาทัศนะเกี่ยวกับงานพาแลง 3

ขอเชิญพวกเราแสดงทัศนะเกี่ยวกับงานพาแลง 3 ว่าอยากให้มีรูปแบบเป็นแบบใด โดยเน้นบรรยากาศสนุกสนาน ต่อเนื่อง และเป็นกันเอง โดยให้พวกเราทุกคนมีส่วนร่วมให้มากที่สุด

ขอเชิญพวกเราแสดงทัศนะและให้ข้อเสนอแนะเพื่อการพิจารณาได้เลยครับ

ลำดับคร่าว ๆ ที่คิดไว้.......

16.30 - 17.30 น. ตรวจสอบการลงทะเบียน (พวกเราที่ไปก่อนเวลา หรือเตรียมงาน จะมีขนมจีน และไว้รองรับครับ)

17.30 - 17.50 น. พวกเราควรจะไปนั่ง (หรือยืน) พร้อมกันในร้านอาหารก่อน 6 โมงเย็น (อาหารบุฟเฟ่ต์)

18.00 น. - พิธีกรขึ้นบนเวทีกล่าวทักทายพวกเราที่ไปร่วมงาน

(พิธีกรรับเชิญ, ดีเจบ้านมหาสลับกันร่วมเป็นพิธีกรในช่วงต่าง ๆ (จะประสานรายละเอียดอีกครั้ง)

- ประธาน (เว็บมาสเตอร์) กล่าวต้อนรับและกล่าวเปิดงานบ้านมหาพาแลง 3

- ชมมัลติมีเดีย ความเป็นมาของบ้านมหาดอทคอม และภาพบรรยากาศของงานพาแลง 1 และ 2 ที่ผ่านมา

18.20 น. - การแสดงชุดที่ 1 (ถ้ามี)

- โชว์ศิลปะวัฒนธรรมอีสาน พิณ แคน ขลุ่ย โหวต ผญา กลอนสด ฯลฯ

- พวกเราที่ลงทะเบียนร้องเพลงก่อนเข้างาน ขึ้นร้องเพลงตามคิว (หมดคิวจะเรียกตัวแทนตามโต๊ะ)

- สลับกับนักร้องประจำวงของร้านอาหาร (บ้าง)

- ช่วงทำความรู้จักกัน, ช่วงแนะนำสมาชิกใหม่ (ที่ยังไม่สมัครสมาชิก, หรือหมาด ๆ หรือเก่าแต่ซุ่ม (อิอิ))

- การละเล่นเล็ก ๆ น้อย ๆ (ละลายพฤติกรรม ...โอ๊ะ ๆ หลอมรวมพฤติกรรม )

ฯลฯ

00.01 น. - เค้าท์ดาวน์วาเลนไทม์ (ให้อินเตอร์ ๆ แนเห็นว่ากะดาย) ผูกข้อมือให้กันและกัน มอบดอกไม้ ของที่ระลึกให้กันและกัน

02.00 - ปิดงาน

ในปีนี้จะไม่เน้นลำดับพิธีการหรือการแสดงต่าง ๆ มากมายนัก แต่จะเน้นบรรยากาศแบบเป็นกันเอง ให้พวกเราทุกคนมีส่วนร่วม และได้ออกไปหย่าวหน้าฮ้านให้มากที่สุดครับ เอ้า..ลุก ๆ ขึ้น หย่าวววววว tim:tim:

ปีละเทือดอกพี่น้อง ม่วนให้เต็มที่โลด เอ้า...หย่าวววววว tim:tim:tim:tim:tim:

อย่าลักเกิบกันเด้อพี่น้อง c06:c06:c06: tim:tim:tim:tim:

เปิดให้พวกเฮา แสดงความคิดเห็นแล้วเด้อครับพี่น้อง ไผมีอีหยังดี ๆ อันใด๋มันสิม่วน กะเสนอมาครับ สิได้พิจารณาเบิ่ง และสิได้จัดสรรแบ่งปันเวลาได้ถืก สิ ได้ บ่ มุ่น อุ้ย ปุ้ย คือ ไก่ ข่อง ไหม แม่ ใหญ่ หนูซิง ซั่นดอก เอิ๊ก ๆ :1-:1-

ปล. ท่านใดที่มีความสามารถทางด้านเป่าแคน ดีดพิณ เป่าโหวต หรือสีซอ ฯลฯ ขอความกรุณาโทรแจ้งผมด้วยนะครับ

ที่เบอร์ 081-7129720 (พล พระยาแล) เอ้า.... หย่าวววววว tim:tim:tim:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 08-01-2010 at 12:48.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..งานสิสนุกกะขึ้นอยู่กับพิธีกรแล้วกะ กำหนดการต่างๆควรชัดเจน และต้องให้
    เป็นไปตามนั่น กะซั่นกะอาจสิมุ่นอุ้ยปุ้ยคือว่า...
    ..โดยเฉพาะช่วงที่อ้ายพลบอกว่า ลงทะเบียนร้องเพลงนี่หละ.
    สมาชิกที่ต้องการร้องเพลงกะต้องได้ร้องทั่วถึงกัน..ย่านผุลังคนบ่วางไมค์ซั่นดอก..55

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สิมีพิธีกรรับเชิญในบ้านมหาของเฮาระดับมืออาชีพมาดำเนินรายการครับ

ร่วมกับพิธีกรจากดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอมครับ

ถ้าคนลงทะเบียนร้องเพลงหลายให้ขึ้นร้องคนละเพลงก่อนครับ

คนน้อยให้คนละ 2 เพลงครับ แบ่งเป็นช่วง ๆ ครับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    สิมีพิธีกรรับเชิญในบ้านมหาของเฮาระดับมืออาชีพมาดำเนินรายการครับ

ร่วมกับพิธีกรจากดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอมครับ

ถ้าคนลงทะเบียนร้องเพลงหลายให้ขึ้นร้องคนละเพลงก่อนครับ

คนน้อยให้คนละ 2 เพลงครับ แบ่งเป็นช่วง ๆ ครับ
    ..ว่าแม่นเมือฮอดบ้าน ตจว.แล้วแหมะ..

รอบละ 1 เพลง กะดีครับ คนน้อย กะวนมาฮอดเร็ว....

ได้ข่าวว่าทางร้านมีหางเครื่องให้พร้อมว่าซั่น ขะเจ้ากำลังซ้อมอยู่ ...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ป้าย่านเรื่องเวลาสิก่อให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมาอีก ควรประกาศบ่อยๆว่าต้องไปฮอดสถานที่จัดงานก่อนหกโมงแลง(ไผไปช้าให้รับผิดชอบท้องตะของเพราะอาหารบุฟเฟ่ต์หมดไปโดนแล้ว) เครื่องดื่มที่มีแอลกอออล์กะอย่าเสิร์ฟถี่หลาย เสื่องๆไว้แหน่ คันเมาไวมันสิบ่อหม่วนนอจ้า หมายเหตุ ป้ากะขอจองห้องพักแอร์ห้องหนึ่งเดอจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    เปิดให้พวกเฮา แสดงความคิดเห็นแล้วเด้อครับพี่น้อง ไผมีอีหยังดี ๆ อันใด๋มันสิม่วน กะเสนอมาครับ สิได้พิจารณาเบิ่ง และสิได้จัดสรรแบ่งปันเวลาได้ถืก สิ ได้ บ่ มุ่น อุ้ย ปุ้ย คือ ไก่ ข่อง ไหม แม่ ใหญ่ หนูซิง ซั่นดอก เอิ๊ก ๆ

อ้ายพลมีพาดพิงได้จะใดนิ

ชมมัลติมีเดีย ความเป็นมาของบ้านมหาดอทคอม

กรี๊ดดดดดดด เห็นตารางแล่วห้าวตามเด้ปุ้ยนิ

tim:tim:tim:tim:

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    พิทีกร เว้าจบแล้ว ก็มีต่อด้วย พระเอก นางเอก หมอลำ เลยเนาะจ้า โอ้ย โอ้ย โอ้ย อยากไปเหด๋
    ขอให้มีความสุขกันหลายๆทุกคนที่ไปในงานพาแลงเด้อจ้า ป้าสิส่งกำลังแรงเชีย และแรงรัก ไปหาทุกๆคนเด้อจ้า

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุนนี ศรีเกษ
    ป้าย่านเรื่องเวลาสิก่อให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมาอีก ควรประกาศบ่อยๆว่าต้องไปฮอดสถานที่จัดงานก่อนหกโมงแลง(ไผไปช้าให้รับผิดชอบท้องตะของเพราะอาหารบุฟเฟ่ต์หมดไปโดนแล้ว) เครื่องดื่มที่มีแอลกอออล์กะอย่าเสิร์ฟถี่หลาย เสื่องๆไว้แหน่ คันเมาไวมันสิบ่อหม่วนนอจ้า หมายเหตุ ป้ากะขอจองห้องพักแอร์ห้องหนึ่งเดอจ้า
    ..

.....ทีมงาน จองห้องพักให้ป้าแดงแนเด้อครับ ..ป้าแดงบ่ต้องเป็นห่วงเด้อเรื่องหม่องพัก
    หลังปีใหม่คือสิเรียบร้อย..

..ส่วนเรื่องกำหนดการต่างๆที่ชัดเจนกะสิได้แจ้งให้ทราบอีกเทื่อ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ดีๆครับมีขั้นตอนเป็นระเบียบแบบนี่..มีการควบคุมเวลานำ ว่าสิเฮ็ดหยังเวลาท่อได๋.. มันจั่งบ่อมั่ว ..พวกเฮามาซ่อยกันคิดเด้อครับ เอารูปแบบเป็นกันเองที่สุด จั่งมว่นครับ..บ่ออยากให้ว่ามานั่งเบิ่งการแสดง อยากให้มีสว่นรว่มนำกันครับ.......

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นรินทร์ หนุ่มพอกะเทิน
    ณ มุมหนึ่งในเมืองหลวง

จิไปยุ

c06: ไปฮอดก่อน 16.30 น. มีแนวเลี้ยงบ่ น้อ อ้ายพล คนหล่อ c06:

Tags for this Thread