หัวข้อ: สมอลทอล์คทำผมขายหน้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย สมอลทอล์คทำผมขายหน้า

ผมซื้อโทรศัพท์มายี่ห้อหนึ่งเป็นโทรศัพท์จากฝั่งประเทศเพื่อนบ้าน เขาจะแถมแบตเตอรี่มา 2 ก้อน และหูฟังมา 1 อัน เผอิญว่าหูฟัง (สมอลทอล์ค) ลืมเอาออกจากกระเป๋ากางเกง เวลาซักเสื้อผ้าก็เลยโดนปั่นในเครื่องซักผ้า มาฟังอีกทีรู้สึกเสียงขาด ๆ หาย ๆ บางทีก็เหมือนกับมันหลวมยังไงไม่ทราบ

บางทีอยู่ดี ๆ เจ้าสมอลทอล์คที่ว่า ก็ไม่ทำงานเฉย ๆ เคยเปิดเพลงฟังอยู่ในรถทัวร์ ที่เสียบมันไม่แน่นหรือไงไม่ทราบ ตอนดึก ๆ คนกำลังนอนหลับอยู่ดี ๆ เสียงดังออกมากระหึ่ม คนในรถพากันตื่นมองหน้าผมเป็นแถว ปากก็บ่นพึมพำ ๆ หลังจากนั้นก็เลยเลิกใช้เพราะไม่มั่นใจเท่าไร

ก็เลยไปซื้อหูฟัง (สมอลทอล์ค) อันใหม่ ลองฟังที่ร้านก็โอเค แจ๊กใส่กันได้ไม่หลวมไม่หลุด ก็เลยเกิดความมั่นใจ

วันหนึ่งผมนั่งรถเมล์ปรับอากาศยูโร จะไปธุระที่ถนนสุขสวัสดิ์ คนบนรถเมล์ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ผมนั่งอยู่เบาะหลังสุด ข้างหน้าผมมีผู้หญิง 2 คน ผมหยิบโทรศัพท์เจ้ากรรมมาเปิดคลิปสำหรับผู้ใหญ่ ที่น้องที่ทำงานส่งบลูทูธให้เมื่อวันก่อน

ดูได้สักพัก จนมาถึงช่วงนาทีสำคัญ สมอลทอล์คเจ้ากรรม แจ๊กหลวมหรือไงไม่ทราบ คลิปดังกล่าวส่งเสียงเล็ดลอดออกมาอย่างดัง ผู้หญิงที่นั่งอยู่ข้างหน้าหันขวับมาหาผม หน้าผมเริ่มชา หัวเราะแหะ ๆ "อุ้ยขอโทษครับ" ผมพูดแก้เขิน

ผมรีบกดกริ่งและรีบลงป้ายหน้าทันที ที่ "ป้ายหน้า" เพราะเหงื่อแตกครับ ผมไม่กล้านั่งต่อครับผมอายมากครับ ทุกวันนี้ผมเข็ดยังกะตอนแมวเลยครับ ทำให้ไม่กล้าฟังเพลงบนรถเมล์ ฮ่า ๆ ๆ สมอลทอล์คทำผมขายหน้าสมอลทอล์คทำผมขายหน้า

แล้วพวกเรามีเรื่องอะไรทำนองนี้ก็เล่าสู่กันฟังบ้างเด้อ อย่าเก็บไว้อายคนเดียว ฮ่า ๆ ๆ ๆ สมอลทอล์คทำผมขายหน้าสมอลทอล์คทำผมขายหน้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 16-12-2009 at 21:08.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    กะมียุแหน่ะนั่นล่ะ อันเรื่องแนวหมู่นี่กะด่าย
    เรื่องน่าอายที่เฮ็ดให่ขายหน่ากะเห็นมีแต่เรื่องตดนั่นล่ะพี่น้อง
    .
    .

เห็นสะดิ้งจั่งซี่กะตดมีมารยาทยุเด้อจ้า...พอเคยมีเสียงดอกในที่สาธารณะ
    แต่เรื่องกลิ่นนี่บ่เคยปราณีไผกะแล่วกัน กรี๊ดดดดดดดดดด ฮ่ะฮ่า
    เอาควมจริงมาเว่าเล่นซื่อๆ นิ่ล่ะ พอได่หัวยุตั่วเนาะ สั่นดอกหวา
    เลยอยากเว่าสู่ฟัง
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    555555555555555555จั่งแม่นน้ออ้ายพลกะดายเบิ่งหนังผุใหญ่กะดาย

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ถ้าเป็นผม ผมจิ บอกผู้หญิงข้างๆว่า หมอลำกะมีเด้ครับ ฟังบ่คับ อิอิๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ แมนตี๊ล่ะเนาะ ลืมไป เพราะอยากอายนี่แหล่วครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    นี่ล่ะเขาบอกว่า ..บ่อฮู้เวลา และสถานที่ 5555

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    บนรถเมล์กะยังดู Clip เนาะ อ้ายพล เหอ เหอ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ดูว่าเขาส่งอะไรมาให้ครับ นึกว่าคลิปตลก ฮ่า ๆ ๆ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้าก็เคยมีเรื่องที่ขำแล้วก็อายอยุ่ คือกันจ้าหลาน แต่บอแมน เรื่องสมอลทอล์ค คือหลานดอกจ้า แต่เป็นเรื่อง ของนิ้วมื่อจ้า ตอนมาอยู่อังกฤษใหม่ๆ ก็บอเคยฮู้เนาะจ้า ว่านิ้วมือ ก็ใช่แทนคำด่ากันได้
    คือมื่อนั่นเป็นวันครบรอบแต่งงาน ลุงก็พาป้า เข้าไป ซื้อแหวน อั่นแหวน ก็มีแต่วงใหญ่ๆเนาะ อิอิอิอิ
    ใส่นิ้วนาง ก็หลวม ป้าก็เลย สิเอามาใส่นิ้วกลาง คนขายเขาถามป้า ว่า วิชฟิ๊งเกอร์ ยัวไร๊ทูพุ๊ตอิน
    ป้าก็ชู นิ้วกลางขึ้น ลุงเห็นป้ายกนิ้ว กลางขึ้นแกก็มา บัดมือป้าลง ป้าก็ ตีมือลุงออก แล้วก็ยกนิ้วกลางขึ้นอีก คนขายก็หน้าแดง คือป้าบอฮู้อีหลี ว่าเพินใช้นิ้วกลางด่ากัน ลุงก็บอกขอโทษ คนที่ขายแหวน
    ว่า คือว่าภรรยา ผมเขาเพิ่งมาจากเมืองไทยครับ เขาไม่รู้ภาษาอังกฤษ เขายังไม่รู้ ประเภณีที่นี่เลย
    พอป้ารู้แล้วว่าเพินด่ากันเป็นแบบนี้อิอิอิอิ

นิ้วกลางมือขวาผมพิการครับคุณป้าครับ งอบ่ได้ครับ เพราะว่าเอ็นขาดตั้งแต่น้อย ๆ เวลายกแก้วดื่ม พวกน้อง ๆ ที่ไปนำ เสียงสันหลังวาบ ๆ ครับคุณป้าครับ และต้องคอยยกมือไหว้โต๊ะข้าง ๆ เป็นแถวครับป้า เพราะย่านเพิ่นตี ฮ่า ๆ ๆ

Tags for this Thread