หัวข้อ: ไอ้รถถัง พูนสวัสดิ์ชนะแต้มโอโซโน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน ไอ้รถถัง พูนสวัสดิ์ชนะแต้มโอโซโน

เมื่อ 11 ม.ค.53 เวลา 15.15 น. พูนสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม ขึ้นชกป้องกันตำแหน่งแชมป์โลกรุ่นซูเปอร์แบนตั้มเวทสมาคม มวยโลก ซึ่งเป็นการป้องกันแชมป์ครั้งแรกของ “ไอ้รถถัง” พูนสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม เจ้าของตำแหน่งชาวไทย กับ ซาโตชิ โฮโซโน ผู้ท้าชิงรองแชมป์โลกอันดับ 10 และมีดีกรีเป็นแชมป์ภาคโอพีบีเอฟ ชาวญี่ปุ่น

ผลปรากฎว่าพูนสวัสดิ์อาศัยประสบการณ์เก๋าเกมชนะคะแนนผู้ท้าชิงไป โดยในช่วงแรกของการชกทั้งคู่ออกมาแลกอาวุธห้ำหั่นกันอย่างสนุกชนิดหายใจรดต้นคอ

แต่ช่วงครึ่งหลังพูนสวัสดิ์เห็นว่าน็อกไม่ได้ เพราะคู่ต่อสู้ไม่ยุบ จึงถอยมาเล่นเชิง ดักเย็บซ้ายเก็บคะแนนไปเรื่อย ๆ จนครบ 12 ยก พูนสวัสดิ์มั่นใจ ในขณะที่คู่ต่อสู้ยอมรับว่าสู้ไม่ได้ ผลพูนสวัสดิ์ชนะคะแนนไปอย่างไม่เป็นเอกฉันท์

>>>>>>>> จบข่าว >>>>>>>>>>>>>>>>

ทีมข่าวกีฬา บ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-01-2010 at 09:15.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เอ้าป้าว่าดีเจพลทำงานบ่อมีเวลาเบิ่งถ่ายทอดมวย อิอิ สี่ยกแรกป้ากะหันใจยากเติบยุละจ้า ย่านไทยแพ้แหม พอหลังๆกะโล่งอกเพราะทางมวยไทยดีกว่า แม่นบ่อจ้า ตามประสาตาสมัครเล่นจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    หักปากกาเซียนมวยอย่างกระจุยกระจายครับ เมื่อหลายคนต่างฟันธงว่าพูนสวัสดิ์จะเคี้ยวหมู แต่ชกไปชกมาเจอหมูเขี้ยวตัน ตอนแรกหวังจะบี้ แต่เทรนเนอร์บอกว่า อย่าดีกว่า ถอยดีกว่า ไม่เอาดีกว่า กลัวเราจะถูกบี้เสียเองในช่วงท้าย ๆ เพราะเจ้าโต้ลดน้ำหนักเยอะเหมือนกัน

ต้องยอมรับว่าเจ้าโฮโซโน่เขาเตรียมตัวมาดีที่สุดครับ ผลพูนสวัสดิ์ชนะ ถ้าชกในไทยชนะคะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์แน่นอน แต่ทว่า

กรรมกร เอ้ย กรรมการต่างให้คะแนนคนละทิศละทาง 115-113 ,117-113, แต่มร. ราอูล เคียซ จูเนียร์ จากสหรัฐฯ ใจดีให้เจ้าบ้าน 114-114 เป็นไปได้ ๆ ๆ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

------------------------------------------------------------------------------------------

จบข่าว>>>> ทีมข่าวกีฬา บ้านมหาดอทคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-01-2010 at 09:16.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ผู้ท้าชิงเตรียมโตมาดีอีหลีครับ

Tags for this Thread