หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ขอความช่วยเหลือ

นานๆเข้ามาก้มาขอความช่วยเหลือค่ะ ที่ไม่ค่อยได้เข้าก้เนตช้าหละค่ะ และก็อยากใช้เวลาที่มีน้อยนิดนี้อยู่กับลูกสาว และแม่ให้มากๆ หน่อย ก็เลยงดเว้นเนตชั่วคราวค่ะ

ทีนี้ ถึงัญหา คือตอนพี่แจ่มใสจะ ทำอะไรหละ กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการบริการอืนเตอร์เนต หนะค่ะ

จะหาเนตเข้าบ้านให้ลูกสาว
    แต่พี่ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน ตอนนี้ใช้ GPRS อยู่ค่ะ

อยากรู้ว่า บริการของค่ายไหนดี

ความเร็วเป็นยังไง
    ค่าบริการมากน้อยแค่ใหน
    ระบบไหนดี (พี่ไม่มีโทรศัพท์บ้านนะ)
    และถ้าพี่อยากขอโทรศัพท์ บ้าน อย่างของ TOT หรือ TT&T พี่ต้องเริ่มต้นไปขอที่ไหน
    หรือไปขอใช้บริการอินเตอร์เนตอย่างเดียวได้ไหม

พี่อ่านเรื่อง Modem , Maxnet พวกนี้ยิ่งอ่านยิ่งงง

เอาเป็นว่าใข้อะไรดี และ เริ่มต้นใช้บริการยังไงหนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

พี่แจ่มใสค่ะ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    ถ้าจะต่อเน็ทบ้านต้องไปติดต่อขอโทรศัพท์บ้านก่อนค่ะ ถึงจะต่อเน็ทได้ ติดต่อศูนย์ TOT ก็ได้ค่ะ

ตอนนี้มีโปรโทมชั่นใหม่ด้วยค่ะ 590 บาท ต่อเดือน ที่บ้านก็ใช้อยู่ค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    http://www.tot.co.th/index.php?optio...47&Itemid=1636
    .. ลองเข้าไปดูตรงนี้เด้อครับพี่นาง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สุพรรณณี
    ถ้าจะต่อเน็ทบ้านต้องไปติดต่อขอโทรศัพท์บ้านก่อนค่ะ ถึงจะต่อเน็ทได้ ติดต่อศูนย์ TOT ก็ได้ค่ะ

ตอนนี้มีโปรโทมชั่นใหม่ด้วยค่ะ 590 บาท ต่อเดือน ที่บ้านก็ใช้อยู่ค่ะ
    ถูกต้องแล้วครับ ต้องขอเบอร์บ้านก่อน ครับ ส่วนรายละเ้อียด ไปคุยที่ศูนย์ ของ T O T
    ได้เลยครับ มีให้เลือกหลากหลายครับ ผม ของผมก้อใช้ ของ T O T อยู่ครับ
    c06:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Shadow007
    ตอนนี้้นิ่มใช้ Cat อยู่ค่ะเดือน 800 ก้อเร็วดีค่ะ ไม่หลุด ไม่อืด
    เคยใช้ของ TT&T ช่วงเวลาเย็นกับวัน เสาร์ อาทิตย์ อืดมากเลยค่ะ
    พี่แจ่มใสก้อลองหาข้อมูลดูนะคะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    อันดับแรก ต้องไปสอบถามก่อนว่าสถานที่ที่จะติดตั้ง มีบริการอินเตอร์เน็ตของค่ายไหนบ้าง มีคู่สายว่างไหม (บางพื้นที่ช่องสัญญาณอาจเต็ม )ถ้ามีหลายช้อยให้เลือก ค่อยมาดูที่โปรโมชั่น

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ต้องมีคู่สายครับ ถ้าไม่มีต้องเสียเพิ่ม ในรายของต่างประเทศน่าจะทำนองเดียวกันครับ สอบถามดูเหมือนเดินตลาด อันไหนถูกดีคุ้ม ค่อยตัดสินใจอย่างที่ว่าครับผม

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ตอนนี้มีบริการแบบ บ่ต้องขอเบอร์โทรศัพท์เลยครับ ใช้เน็ตอย่างเดียว ใช้ของ TTT ลองสอบถามศูนย์บริการไกล้บ้านเบิ่งครับ

บ่าวพนมไพร
    Guest