นานๆเข้ามาก้มาขอความช่วยเหลือค่ะ ที่ไม่ค่อยได้เข้าก้เนตช้าหละค่ะ และก็อยากใช้เวลาที่มีน้อยนิดนี้อยู่กับลูกสาว และแม่ให้มากๆ หน่อย ก็เลยงดเว้นเนตชั่วคราวค่ะ

ทีนี้ ถึงัญหา คือตอนพี่แจ่มใสจะ ทำอะไรหละ กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการบริการอืนเตอร์เนต หนะค่ะ

จะหาเนตเข้าบ้านให้ลูกสาว
แต่พี่ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน ตอนนี้ใช้ GPRS อยู่ค่ะ

อยากรู้ว่า บริการของค่ายไหนดี

ความเร็วเป็นยังไง
ค่าบริการมากน้อยแค่ใหน
ระบบไหนดี (พี่ไม่มีโทรศัพท์บ้านนะ)
และถ้าพี่อยากขอโทรศัพท์ บ้าน อย่างของ TOT หรือ TT&T พี่ต้องเริ่มต้นไปขอที่ไหน
หรือไปขอใช้บริการอินเตอร์เนตอย่างเดียวได้ไหม

พี่อ่านเรื่อง Modem , Maxnet พวกนี้ยิ่งอ่านยิ่งงง

เอาเป็นว่าใข้อะไรดี และ เริ่มต้นใช้บริการยังไงหนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

พี่แจ่มใสค่ะ